புதியவைவீடு-தோட்டம்

உங்களின் தங்க, வெள்ளி நகைகளை வீட்டிலேயே சுத்தம் செய்து பளபளக்க வைக்க இந்த பொருட்கள் போதுமாம்…!

உங்களின் தங்க, வெள்ளி நகைகளை வீட்டிலேயே சுத்தம் செய்து பளபளக்க வைக்க இந்த பொருட்கள் போதுமாம்...!

கடந்த காலங்களைப் போல இல்லாமல் தற்போது பெரும்பாலான வீடுகளில் தற்போது வெள்ளி மற்றும் தங்க நகைகள் இருக்கின்றன. அவை பெண்களின் வாழ்க்கையில் பிரிக்க முடியாத ஒன்றாக மாறிவிட்டன. நம் உடலுக்கு எப்படி பராமரிப்பும், கவனிப்பும் தேவையோ, அதே போல தங்கம் மற்றும் வெள்ளி ஆபரணங்களுக்கும் சில பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது.

சுற்றுச்சூழலில் உள்ள அதிகப்படியான அழுக்கு, மாசு மற்றும் தூசி காரணமாக, உங்கள் தங்கம் மற்றும் வெள்ளி நகைகள் விரைவில் அழுக்காகி ஒளி மங்கிவிடும். அதுமட்டுமின்றி நகைகளை நீண்ட காலம் உபயோகிக்கும் போது நகைகள் அதன் பளபளப்பை இழந்துவிடும். வீட்டிலேயே உங்கள் வெள்ளி மற்றும் தங்க நகைகளின் பிரகாசத்தை மீட்டெடுக்கவும் புதுப்பிக்கவும், அவற்றை சுத்தம் செய்வதற்கான சில எளிய வழிகளை இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

பாத்திரம் கழுவும் பவுடர் அல்லது திரவம்

ஒவ்வொரு வீட்டிலும் பாத்திரங்களைக் கழுவுவதற்கு பாத்திரம் கழுவும் பவுடர் அல்லது திரவம் உள்ளது. பாத்திரம் கழுவும் பவுடரைப் பயன்படுத்துவது தங்க நகைகளை சுத்தம் செய்யக்கூடிய ஒரு அத்தியாவசிய மற்றும் சக்திவாய்ந்த பொருளாகும். வெதுவெதுப்பான நீரை ஒரு கிண்ணத்தில் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். பின்னர் சிறிது பாத்திரம் கழுவும் தூள் சேர்த்து சிறிது நேரம் இந்த கரைசலில் தங்கத்தை ஊற வைக்கவும். இப்போது ஒரு பல் துலக்குதலை எடுத்து விளிம்புகளில் துலக்கினால், அழுக்கு எளிதில் வெளியேறும். பின்னர், நகைகளை சுத்தமான தண்ணீரில் நனைத்து, சுத்தமான மற்றும் மென்மையான துணியால் துடைக்கவும். தங்க ஆபரணங்களை சுத்தம் செய்வதற்கான மலிவான மற்றும் சக்திவாய்ந்த தீர்வுகளில் இதுவும் ஒன்றாகும்.

பற்பசை

பற்பசையைப் பயன்படுத்துவது தங்கத்தை சுத்தம் செய்வதற்கான மற்றொரு எளிதான மற்றும் மலிவான வீட்டு வைத்தியமாகும். சிறிதளவு பற்பசையை எடுத்து நகைகளின் மீது தடவலாம். இப்போது, பழைய ப்ரஷை பயன்படுத்தி நகைகளைத் தேய்த்து, விளிம்புகள் மற்றும் மூலைகளுக்குள் செல்லவும். லேசான பற்பசையைப் பயன்படுத்துங்கள், இதனால் ஆபரணத்தின் பளபளப்பை இழக்காமல் அழுக்குகளை எளிதில் அகற்றலாம். பின்னர, நகைகளை வெதுவெதுப்பான நீரில் 5 நிமிடம் ஊற வைக்கவும். மென்மையான துணியால் உலர வைக்கவும்.

அம்மோனியா

சிறிது அம்மோனியா பொடியை எடுத்து வெதுவெதுப்பான நீரில் கலக்கவும். இப்போது, இந்த கரைசலில் உங்கள் தங்க நகைகளை ஊறவைத்து, இரண்டு நிமிடங்களுக்குள் அதை எடுத்து விடவும். ஒரு தூரிகையைப் பயன்படுத்தி விளிம்புகள் மற்றும் மூலைகளை சுத்தம் செய்து சுத்தமான தண்ணீரில் கழுவவும். அம்மோனியா தங்க நகைகளை எளிதில் சுத்தம் செய்ய உதவுகிறது; ஆனால் நகைகளில் முத்துக்கள் அல்லது ரத்தினங்கள் எதுவும் இணைக்கப்படவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

உப்பு

உங்கள் வெள்ளி நகைகளை கழுவ உப்பு கரைசல் மிகவும் பயனுள்ளது. சிறிது வெந்நீரை எடுத்து அதில் சிறிது உப்பு சேர்க்கவும். இப்போது இந்த கரைசலில் அனைத்து வெள்ளி நகைகளையும் மூழ்கடித்து சிறிது நேரம் காத்திருக்கவும். ஒரு தூரிகையை எடுத்து நகைகளின் மூலைகளை சுத்தம் செய்து மீண்டும் ஒரு முறை சுத்தமான தண்ணீரில் கழுவவும். வெள்ளி நகைகளை சுத்தம் செய்வதற்கான மலிவான, விரைவான மற்றும் மென்மையான வழிகளில் இதுவும் ஒன்றாகும்.

சில்வர் பாலிஷ்

வெள்ளி நகைகளை சுத்தம் செய்வதற்கான பிரபலமான முறைகளில் சில்வர் பாலிஷைப் பயன்படுத்துவதும் ஒன்றாகும். உங்கள் வெள்ளி ஆபரணங்களை சுத்தம் செய்ய உதவும் சில்வர் பாலிஷ் சந்தையில் எளிதில் கிடைக்கிறது. இது நகைகளில் உள்ள கடினமான கறைகளை அகற்ற உதவுகிறது மற்றும் அழுக்குகளை எளிதாக நீக்குகிறது. கொஞ்சம் பாலிஷ் எடுத்து நகைகளில் தேய்க்கவும். இப்போது அதை ஒரு துணியால் துடைத்து, பின்னர் குளிர்ந்த நீரில் கழுவவும். பாலிஷை அழுத்தமாக தேய்க்க வேண்டாம், ஏனெனில் அது நிறத்தை மங்கச் செய்யலாம்.

அலுமினிய தகடு

சிறிது அலுமினிய பேப்பரை எடுத்து ஒரு பாத்திரத்தில் பரப்பவும். இப்போது வெள்ளி நகைகளை வைத்து அதன் மேல் சிறிது பேக்கிங் சோடாவை தெளிக்கவும். பிறகு, வெதுவெதுப்பான நீரை எடுத்து வெள்ளி நகைகளின் மீது ஊற்றவும். கொதிக்கும் நீர் கறையை நகைகளிலிருந்து படலத்திற்கு மாற்ற அனுமதிக்கும். நகைகளை சுத்தம் செய்து அதன் பளபளப்பை மீட்க இதை பல முறை செய்யவும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker