தாய்மை-குழந்தை பராமரிப்பு

பிறந்த குழந்தைக்கு வரும் தோல் பிரச்சினைகள்

புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளுக்கு சரியான நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இல்லை. எனவே, குழந்தைகள் தொற்று நோய்களால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். இது குழந்தையின் தோல் பிரச்சினைகள் உட்பட பல்வேறு உடல்நலப் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். பின்னர், புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளில் அடிக்கடி ஏற்படும் தோல் பிரச்சினைகள் என்ன? அனைத்தும் தொற்று நோய்களால் உண்டா? இது விளக்கம்.1. முகப்பரு

முகப்பரு உள்ள பெரியவர்கள் மட்டுமல்ல, புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளும் அதைப் பெறலாம் என்று மாறிவிடும். புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைக்கு கருப்பையில் உள்ள தாய்வழி ஹார்மோன்களுக்கு வெளிப்படும் தோலின் மேற்பரப்பு காரணமாக முகப்பரு இருக்கலாம். பொதுவாக, இது கவலைப்பட ஒன்றுமில்லை. காரணம், இது போன்ற முகப்பரு குழந்தை பிறந்த சில வாரங்கள் அல்லது மாதங்களுக்குள் தானாகவே மறைந்துவிடும்.2. வறண்ட மற்றும் மெல்லிய தோல்

வறண்ட மற்றும் மெல்லிய தோல் பெரும்பாலும் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளிலும் காணப்படுகிறது. அது வெளிவந்தாலும், உங்கள் குழந்தையின் தோல் நல்ல நிலையில் இல்லை என்று அர்த்தமல்ல. வழக்கமாக, உரிக்கப்படுகின்ற சருமம், கருப்பையில் இருக்கும்போது குழந்தையின் உடலைப் பாதுகாக்க உதவும் தோலின் வெளிப்புற அடுக்கு ஆகும். எனவே, இது மிகவும் இயற்கையானது மற்றும் சிறப்பு கவனிப்பு தேவையில்லை. இருப்பினும், இந்த நிலை மேம்படவில்லை என்றால், உங்கள் குழந்தைக்கு ஏதேனும் ஒரு ஒவ்வாமை அல்லது ஒரு பாக்டீரியா தொற்று காரணமாக ஏற்படும் தோல் பிரச்சினை இருக்கலாம்.

3. மூக்கு மற்றும் முகத்தில் வெள்ளை பிளாக்ஹெட்ஸ்

பிளாக்ஹெட்ஸ் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளுக்கும் சொந்தமானது, உங்களுக்குத் தெரியும். இந்த பிளாக்ஹெட்ஸ் பொதுவாக மூக்கு மற்றும் குழந்தையின் முகத்தின் பகுதிகளில் தோன்றும். மருத்துவ அடிப்படையில், இந்த நிலை மிலியா என்று அழைக்கப்படுகிறது. இந்த மிலியா தோல் அடுக்கின் கீழ் திரட்டப்பட்ட கெராட்டின் விளைவாகும். புதிதாகப் பிறந்த 50% குழந்தைகளில் மிலியா ஏற்படுகிறது மற்றும் பிறந்த 1-3 மாதங்களுக்குள் அவை தானாகவே மறைந்துவிடும். குழந்தையின் எண்ணெய் சுரப்பிகள் பெரிதாகும்போது, ​​இந்த பிளாக்ஹெட்ஸ் மறைந்துவிடும்.4. மஞ்சள் தோல்

உங்கள் குழந்தையின் தோல் மஞ்சள் நிறமா? இன்னும் பீதி அடைய வேண்டாம். இந்த குழந்தை தோல் பிரச்சினைகள் பெரும்பாலும் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளில் ஏற்படுகின்றன. உண்மையில், இந்த நிலை 10 பிறந்த குழந்தைகளில் 6 பேருக்கு ஏற்படுகிறது. மேலும், குழந்தை முன்கூட்டியே பிறந்தால், அது பிறக்கும் போது மஞ்சள் தோலைக் கொண்டிருக்கும். காரணம், குழந்தையின் கல்லீரல் அதன் உடல் செயல்பாடுகளைச் செய்வதில் இன்னும் சரியாகவில்லை. இதனால், கல்லீரலால் வடிகட்டப்பட வேண்டிய மஞ்சள் பொருளான பிலிரூபின் உண்மையில் இரத்தத்தில் நுழைந்து சருமத்தின் மேற்பரப்பு மஞ்சள் நிறமாக மாறுகிறது.

சாதாரண சூழ்நிலைகளில், குழந்தையின் மஞ்சள் தோல் பிறந்த 24 மணி நேரத்திற்குப் பிறகு தோன்றும் மற்றும் 7-10 நாட்களில் மறைந்துவிடும். இருப்பினும், குழந்தையின் தோல் நன்றாக வரவில்லை என்றால், இது குழந்தையின் பிற சிக்கல்களைக் குறிக்கலாம்:

உடலில் இரத்தப்போக்கு
வைரஸ் அல்லது பாக்டீரியா தொற்று உள்ளது
ஒரு நொதியின் பற்றாக்குறைRelated Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker