அழகு..அழகு..ஆரோக்கியம்உறவுகள்புதியவைமருத்துவம்

இதய ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தும் அவகேடோ: இவ்வளவு நன்மைகளா…

இயற்கை தரும் அறிய பொக்கிஷம் பழங்கள், பழங்கள் நம் ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் நன்மையளிக்கிறது. முக்கியமாக பழங்களில் அதிக அளவில் ஆன்டிஅக்ஸிடன் உள்ளது.

ஆரோக்கியமான மனிதனுக்கு தேவையான அனைத்து அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்களும் பழங்களில் உள்ளது. அதிலும் ஒவ்வொரு பழத்திலும் ஒவ்வொரு வகையான சத்துக்கள் உள்ளது.

அந்த பழங்களில் அவகேடோ பழத்திற்கு தனி இடம் இருக்கிறது. இந்தப் பழத்தின் என்னென்ன நற்பயன்கள் இருக்கிறதென்று இந்த பதிவில் பார்ப்போம்.

அவகேடோ பழத்தில் கலோரிகள், கொழுப்பு, புரதம், கார்போஹைட்ரேட்டுகள், ஃபைபர், வைட்டமின் சி, வைட்டமின் ஈ, வைட்டமின் கே, ரிபோஃப்ளேவின் B2,நியாசின்B3, பாந்தோதெனிக் அமிலம் B5,பைரிடாக்சின் B6, ஃபோலேட், மக்னீசியம், பொட்டாசியம், தாமிரம் மாங்கனீசு போன்ற ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள் மற்றும் நார்ச்சத்து என்பன அதிகம் இருக்கிறது.

இந்த அவகேடோ பழத்தில் எவ்வளவு ஆரோக்கிய நன்மைகள் இருக்கிறது என்பதை இந்தப் பதிவில் பார்க்கலாம்.

அவகேடோ பழத்தில் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் நிறைந்துள்ளன, இது உடலின் உட்புற வீக்கத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது. இது ஒமேகா-3 கொழுப்பு அமிலங்கள், பைட்டோஸ்டெரால்கள் மற்றும் பீட்டா-சிட்டோஸ்டெரால் மற்றும் ஸ்டிக்மாஸ்டெரால் போன்ற தாவர ஹார்மோன்களின் சிறந்த மூலமாகும். அவை வீக்கத்தைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க உதவுகின்றன. இந்த பழத்தில் இருக்கும் கொழுப்புகள் தனித்துவமானது, இது மூட்டுகளை உயவூட்டுவதோடு மூட்டு வலிகளை மேலும் போக்க உதவுகிறது.

இந்தப் பழத்தில் நார்ச்சத்து இருப்பதால் எடை இழப்புக்கு பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது உங்கள் எடையைக் கட்டுப்படுத்துகிறது, மேலும், கார்போஹைட்ரேட்டுகளும் மிகக் குறைவு, இது எடை இழப்பையும் ஊக்குவிக்கிறது.

பீட்டா-சிட்டோஸ்டெரால் மற்றும் பிற தாவர ஸ்டெரால்களின் வழக்கமான நுகர்வு ஆரோக்கியமான கொழுப்பின் அளவை பராமரிக்க உதவுகிறது. அவை உங்கள் இதயத் தமனிகள் மற்றும் நரம்புகளையும் ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்கின்றன.

உங்கள் குடல் அமைப்பை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க இந்த பழத்தில் செரிமான நார்ச்சத்து நிறைந்துள்ளது. நார்ச்சத்து மலத்தில் அதிக அளவில் சேர்க்கிறது, இது குடல் சீரான தன்மையை எளிதாக்குகிறது, இதனால் செரிமானத்தை மேம்படுத்தி மலச்சிக்கல், அஜீரணம் மற்றும் பெருங்குடல் புற்றுநோயின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவுகின்றன.

இந்த பழத்தில் ஃபோலேட் இருப்பதால் மனச்சோர்வை குறைக்கலாம். இது ஹோமோசைஸ்டீன் என்ற பொருளின் உருவாக்கத்தைத் தடுக்க உதவுகிறது, இது மூளைக்கு இரத்த ஓட்டம் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்குவதை பாதிக்கிறது. இது தூக்கம் மற்றும் மனநிலையை ஒழுங்குபடுத்துகிறது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker