ஃபேஷன்அழகு..அழகு..ஆரோக்கியம்உறவுகள்மருத்துவம்

கோடைக்காலத்தில் சரும அழகைப் பராமரிக்க சிரமமா இருக்கா..? இதோ உங்களுக்கான டிப்ஸ்..!

கோடைக்காலம் வந்தாலே அய்யோ.. வெயிலின் கொடுமையை தாங்க முடியவில்லை என்ற வார்த்தைகளைத் தான் நாம் அதிகம் உச்சரிப்போம். ஆனால் இந்தாண்டு வழக்கத்திற்கு மாறாக அக்னி நட்சத்திரம் தொடங்கியும், சில இடங்களில் கோடை மழை வெளுத்து வாங்குகிறது.

இருந்த போதும் சில நேரங்களில் அடிக்கும் வெயிலினால், பல சரும பிரச்சனைகள் ஏற்படுகிறது. ஆம் அதிக வெப்பம், ஈரப்பதம் மற்றும் சூரியனின் வெளிப்பாடு அதிகம் உள்ள காரணத்தினால் சருமத்தில் பல பிரச்சனைகள் ஏற்படுகிறது. குறிப்பாக அதிகப்படியான வெப்பம் உங்களது தோலில் பிரச்சனையை ஏற்படுத்தி ஓவ்வாமை, சொறி போன்ற பிரச்சனையை ஏற்படுத்துகிறது. எனவே கோடைக்காலத்தில் உங்களது சருமத்தை பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க என்னவெல்லாம் செய்ய வேண்டும் என்பது குறித்து இங்கே அறிந்துக் கொள்வோம் வாருங்கள்.

கோடைக்கால தோல் பராமரிப்புகள்:

உடலை சுத்தமாக வைத்திருத்தல்: கோடைக்காலத்தில் வெயில் வாட்டி வதைத்தாலும், பள்ளி, கல்லூரிகளுக்கு விடுமுறை காலம் என்பதால் நிச்சயம் வெளியில் அதிக நேரம் செல்வதற்கான வாய்ப்பு அமையும். இதனால் உங்களது சரும துளைகள் முழுவதும் அழுக்கு மற்றும் அதிக பாக்டீரியாக்கள் தோன்றும். இதனால் நீங்கள் உங்களது சருமத்தை பராமரிக்க வேண்டும் என்றால், நாள் முழுவதும் சுத்தமாக வைத்திருக்க வேண்டும். வெளியில் சென்று வந்தவுடன் நன்றாக குளிக்க வேண்டும். இதன் மூலம் நீங்கள் சருமத்தில் உள்ள அதிகப்படியான எண்ணெய் மற்றும் அழுக்கை நீக்கிறது.

சன்ஸ்கிரீன் உபயோகித்தல்: சூரிய ஒளியிலிருந்து வெளிவரும் புற ஊதா கதிர்களிலிருந்து உங்களது சருமத்தைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க வேண்டும் என்று நீங்கள் நினைத்தால் சரியான அளவு சன்ஸ்கிரீன் உபயோகிக்க வேண்டும். வெயிலில் செல்லும் போது சரியான அளவு சன்ஸ்கிரீன் உபயோகிக்க வில்லை என்றால் வயதான தோற்றம் மற்றும் புற ஊதா கதிர்களால் புற்றுநோய் கூட ஏற்படும் அபாயம் உள்ளது என எச்சரிக்கின்றனர் தோல் சிகிச்சை நிபுணர்கள். எனவே ஒரு நல்ல சன்ஸ்கிரீன் தயாரிப்பை சேர்ப்பது சருமத்தை பராமரிப்பதற்கு மிகவும் முக்கியமானது. ஒவ்வொரு நாளும் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும். அதுமட்டுமல்லாமல், அதை சரியான நேரத்தில் பயன்படுத்தாமல் பலர் தவறு செய்கிறார்கள்.

ஈரப்பதத்தின் முக்கியத்துவம்: வெயிலில் நாம் அதிக நேரம் இருக்கும் போது, வியர்வையின் வழியாக அதிகப்படியான நீர் வெளியேறுகிறது. இதனால் சருமத்தில் ஈரப்பதம் குறைந்து பல தோல் பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்துகிறது. எனவே தோல் பராமரிப்பு வழக்கத்தில், நீங்கள் மாய்ஸ்சரைசேஷன் பயன்படுத்த வேண்டும். இது உங்கள் சருமத்தை நீரேற்றமாகவும் வெளிப்புறக் காரணிகளிலிருந்து பாதுகாக்கவும் உதவுவதால், சமநிலையான தோல் பராமரிப்பு வழக்கத்தின் மிக முக்கியமான படிகளில் ஒன்றாகும். மாய்ஸ்சரைசேஷன் இல்லாததால் உங்கள் சருமம் வறண்டதாகவும், எரிச்சல், சுருக்கங்கள், நேர்த்தியான கோடுகள் மற்றும் முன்கூட்டிய முதுமை போன்றவற்றுடன் மற்ற பெரிய பிரச்சனைகளாகவும் தோற்றமளிக்கும்.

எண்ணெய்கள் சருமத்தை அதிக தூசி, முதலில், பாக்டீரியா மற்றும் தோலில் உள்ள தொற்றுகளை ஈர்க்கின்றன. எனவே, உங்கள் முகத்தை சரியாக சுத்தம் செய்து, பின்னர் உங்கள் சருமத்திற்கு ஏற்ற இலகுரக, க்ரீஸ் இல்லாத மாய்ஸ்சரைசரைப் பயன்படுத்துவது சிறந்தது, இது வறட்சி, நேர்த்தியான கோடுகள் மற்றும் சுருக்கங்களைக் குறைக்க உதவுகிறது. கோடைக்காலத்தில் வெளியில் சென்று வந்தவுடன் முகம் மற்றும் கை கால்களை மட்டும் சுத்தம் செய்வதில் தான் நம்முடைய கவனம் இருக்கும். இது தவறான செயல். உங்களத முழு உடலையும் சுத்தமாக வைத்திருக்க வேண்டும். சூரிய ஒளியில் நேரடியாக வெளிப்படும் பகுதிகளுக்கு சன்ஸ்கிரீனைப் பயன்படுத்துவதும் முக்கியம்.

அதிகப்படியான வெயிலின் காரணமாக பலருக்கு தோல் உரிதல் பிரச்சனை ஏற்படுகிறது. எனவே கோடை காலங்களில் எக்ஸ்ஃபோலியேட் செய்வது உங்கள் சருமத்தில் ஆழமாக ஊடுருவக்கூடிய அழுக்கு மற்றும் பாக்டீரியாக்களை கழுவ உதவுகிறது. இதோடு குறிப்பாக உடல் ஆரோக்கியம் மற்றும் சரும பிரச்சனை இல்லாமல் இருக்க வேண்டும் என்றால் அதிகப்படியான நீர் அருந்த வேண்டும் என்பதை எப்போதும் நினைவில் வைத்துக்கொள்ளுங்கள். குறிப்பாக கோடையில் தினமும் குறைந்தது 8 கிளாஸ் தண்ணீர் குடிப்பது, புத்துணர்ச்சி மற்றும் மிருதுவான சருமத்தை உறுதி செய்ய ஒரு கட்டாயமாக இருக்க வேண்டும். இதோடு மட்டுமின்றி தோல் ஆரோக்கியத்திற்கு ஏற்ற சமச்சீரான உணவையும் நீங்கள் அன்றாட உணவில் சேர்த்துக் கொள்ள வேண்டும். முக்கியமாக

உடல்நலப் பிரச்சினைகளைத் தவிர்க்க உங்கள் உணவில் நார்ச்சத்து மற்றும் புரதச்சத்து நிறைந்த உணவுகளுடன் தர்பூசணி, முலாம்பழம், மாம்பழம், எலுமிச்சை, புதினா, தேங்காய், வெண்ணெய் மற்றும் இலை கீரைகள் போன்ற பருவகால பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை நிறைய சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் உணவில் சுத்தமான மற்றும் தாவர அடிப்படையிலான சப்ளிமெண்ட்ஸ் சேர்த்துக்கொள்வது கோடையில் உங்கள் குடலை நிதானமாகவும், சருமத்தை பளபளப்பாகவும் வைத்திருக்க ஒரு நல்ல யோசனையாகும். கூடுதலாக, அதிக வெப்பநிலையில் சமைத்த உணவுகள் கோடையில் செரிமான அமைப்புடன் சரியாகப் பொருந்தாது என்பதால் தவிர்க்கவும். எனவே, இந்த சீசனில் எளிமையான உணவுகளை சாப்பிடுவது நல்லது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker