ஆரோக்கியம்புதியவை

சாப்பிட்டவுடன் குளித்தால் உங்க உடலில் என்னென்ன மாற்றங்கள் நடக்கும் தெரியுமா? இனிமே இதை பண்ணாதீங்க!

சாப்பிட்டவுடன் குளித்தால் உங்க உடலில் என்னென்ன மாற்றங்கள் நடக்கும் தெரியுமா? இனிமே இதை பண்ணாதீங்க!

குளிப்பது என்பது அன்றாட செயல்பாடுகளில் முக்கியமானதாகும். நாம் அனைவரும் சோம்பேறியாக உணர்கிறோம் மற்றும் குளிப்பதற்கு முன் காலை உணவை சாப்பிடுகிறோம், பின்னர் அவசர அவசரமாக குளிக்கிறோம். ஆனால் நாம் குளிக்கும்போது,​​அது உடல் வெப்பநிலையைக் குறைத்து, முழு செரிமான செயல்முறையையும் மெதுவாக்குகிறது, அதனால்தான் சாப்பிட்ட உடனேயே குளிப்பது உடலுக்கு ஆரோக்கியமற்றதாக கருதப்படுகிறது.

நம் முன்னோர்களும் எப்போதும் முதலில் குளித்துவிட்டு பிறகு உணவை உண்ண வேண்டும் என்று அறிவுறுத்தியுள்ளனர். சாப்பிட்டுவிட்டு குளிப்பது ஆயுர்வேதத்தில் மிகவும் தவறான செயலாக கருதப்படுகிறது. இந்த பதிவில் சாப்பிட்டுவிட்டு குளிப்பதால் ஏற்படும் ஆபத்துகள் என்னென்ன என்று விரிவாக பார்க்கலாம்.

ஆயுர்வேத தத்துவம்

குளிப்பது உடலை குளிர்ச்சியாக்கும் செயலாகக் கருதப்படுகிறது.ஆயுர்வேத நிபுணர்கள் கூறுகையில், சாப்பிட்டவுடன் குளிப்பது இரத்த ஓட்டத்தை குறைக்கிறது, இது செரிமான தீயை குறைக்கிறது. செரிமானத்திற்கு நிறைய ஆற்றல் மற்றும் வயிற்றை நோக்கி நல்ல அளவு இரத்த ஓட்டம் தேவைப்படுகிறது. எனவே, சாப்பிட்ட பிறகு குளிப்பது ஆயுர்வேதத்தின் படி தெய்வ நிந்தனையாக கருதப்படுகிறது. உணவுக்கு 1-3 மணி நேரத்திற்கு முன் குளிப்பதற்கு சரியான நேரமாக இருக்கும் என்று கூறப்படுகிறது.

மருத்துவ காரணம்

மருத்துவ அறிவியலும் ஆயுர்வேதத்துடன் உடன்படுகிறது, ஏனெனில் சாப்பிட்டவுடன் குளிக்கும்போது இரத்த ஓட்டம் திசைதிருப்பப்படுகிறது, இது உடலின் வெப்பநிலையையில் திடீரென ஏற்றத்தாழ்வை ஏற்படுத்துகிறது, இதனால் செரிமானத்தை மெதுவாக்குகிறது.

சூடான நீரில் குளிக்கவும் நீங்கள் வெதுவெதுப்பான நீரில் குளிக்கும்போது, இந்த செயல்முறை ஹைபர்தெர்மிக் செயல் என்று அழைக்கப்படுகிறது, இது உடலைத் தூண்டுகிறது மற்றும் உடலுக்கு நல்லது என்று கருதப்படுகிறது. ஒரு சூடான குளியல் உங்கள் நரம்பு மண்டலத்தை தளர்த்தும் என்று கூறப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் உங்கள் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு மற்றும் இனிப்பு சுரப்பிகளை தூண்டுகிறது, இது மேலும் நச்சுகளை வெளியேற்ற உதவுகிறது.

சாப்பிட்ட பிறகு எவ்வளவு நேரம் கழித்து குளிக்கலாம்

சாப்பிட்ட பிறகு குளிப்பது அடிக்கடி அசௌகரியம், அமிலத்தன்மை, வாந்தி மற்றும் உடல் பருமனுக்கு வழிவகுக்கிறது. இயற்கையின்படி, ஒருவர் சாப்பிடுவதற்கு முன்பு குளிக்க வேண்டும், ஏனென்றால் நாம் குளிக்கும்போது,​​உடலின் ஒவ்வொரு உயிரணுவும் புத்துணர்ச்சியடைகிறது, மேலும் மூளைக்கு ஊட்டச்சத்துக்கள் பசியாக இருக்கிறது என்பதற்கான சமிக்ஞைகளை மூளைக்கு அனுப்புகிறது. குளிப்பதற்கு எந்த உணவிற்கும் பிறகு குறைந்தது 35-40 நிமிடங்கள் காத்திருக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

எவ்வளவு மோசமானது? இந்த செயல் இது உடல் பருமன், எடை அதிகரிப்பு மற்றும் மோசமான செரிமான அமைப்பு ஆகியவற்றை விளைவிக்கலாம். இது ஒரு நபரின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் எதிர்மறையாக பாதிக்கும். எனவே, எதிர்கால நடைமுறைகளுக்கு, ஒருவர் சாப்பிட்டவுடன் குளிப்பதைத் தவிர்த்து, அதற்கேற்ப தங்கள் நாளைத் திட்டமிட வேண்டும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker