ஃபேஷன்அழகு..அழகு..புதியவைமருத்துவம்

முத்து போன்ற வெள்ளை பற்களுக்கு முத்தான குறிப்பு… எல்லாருமே ட்ரை பண்ணுங்க!

பற்களின் நிறம் காலப்போக்கில் மங்கிப் போக வாய்ப்பு உள்ளது. சில சமயங்களில் பற்களில் படியும் மஞ்சள் நிறம் நிரந்தரமாக தங்கி விடுகிறது. என்ன முயற்சி செய்தும் இந்த மஞ்சள் நிறம் போவதில்லை என்பவர்கள் எளிமையான இந்த வீட்டு வைத்தியம் முயற்சி செய்யலாம்.

பற்களின் நிறம் மங்குவது, பற்கள் மஞ்சளாக மாறுவது வயதாகும் போது எதிர்கொள்ளும் பிரச்சனை தான். நம்முடைய பற்களில் உள்ள வெளிப்புற எனாமல் தேயும் போது மஞ்சள் நிற படிகங்கள் அதிகமாக தெரிய வாய்ப்பு உள்ளது.

இளவயதில் பற்கள் மஞ்சளாக பல காரணங்கள் சொல்லப்படுகிறது. குறிப்பாக காபி, டீ, வொயின் போன்ற பானங்களை அதிகமாக குடிக்கும் போது இந்த பிரச்சினை ஏற்படுகிறது. புகைபிடித்தல் பழக்கம், பல் ஆரோக்கியம் இல்லாமல் இருத்தல், பல் பிரச்சினைகள் இவற்றாலும் பற்களில் மஞ்சள் தன்மை ஏற்படுகிறது. பற்களில் உள்ள கறையை நீக்க மற்றும் மஞ்சள் தன்மையை போக்க கீழ்க்கண்ட வீட்டு வைத்திய முறைகள் கை கொடுக்கின்றன. பற்களில் உள்ள மஞ்சள் தன்மையை போக்க உதவும் வீட்டு வைத்திய முறைகள் என்ன என்பதை பார்க்கலாம்.

​மஞ்சள் பற்களை வெள்ளையாக ஆப்பிள் சிடார் வினிகர்

ஆப்பிள் சிடார் வினிகர் உடல் ஆரோக்கியத்திலும் சருமம் மற்றும் கூந்தல் ஆரோக்கியத்திற்கும் மிகவும் சிறந்தது. ஆப்பிள் சிடார் வினிகர் நம்முடைய பற்களை வெண்மையாக வைக்க உதவுகிறது. ( Journal of Sichuan University ) பல் கலைக்கழகத்தின் ஜர்னலில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில், ஆப்பிள் சைடர் வினிகர் பசுவின் பற்களில் ப்ளீச்சிங் விளைவை ஏற்படுத்தி இருப்பது தெரிய வந்துள்ளது.

பற்களின் மஞ்சள் தன்மை போக்க 200 மில்லி தண்ணீரில் 2 டீஸ்பூன் ஆப்பிள் சிடார் வினிகரை சேர்த்து மவுத்வாஷ் செய்து வாருங்கள். அனைத்து பற்களின் இடுக்குகள் வரை சென்று இவை படர வேண்டும். பிறகு வாய் கொப்பளிக்க வேண்டும்.

​மஞ்சள் பற்கள் வெள்ளையாக பழத்தோல்கள் :

எலுமிச்சை, ஆரஞ்சு மற்றும் வாழைப்பழங்கள் போன்ற பழங்களின் தோல் களில் வைட்டமின் சி மற்றும் டி-லிமோனென் என்ற கலவை உள்ளது. இந்த இரண்டு பொருட்களும் உங்கள் பற்களை இயற்கையாகவே வெண்மையாக்கும்.

அமெரிக்கன் ஜர்னல் ஆஃப் டெண்டிஸ்ட்ரியில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வு, பற்களின் கறைகளை நீக்குவதில் 5 சதவிகிதம் டி-லிமோனைன் கொண்ட பற்பசைகள் நல்ல முன்னேற்றத்தைக் கொண்டு இருப்பது தெரிய வந்துள்ளது. பற்களில் உள்ள கறைகளை இவை கணிசமாக குறைக்க முடியும்.

ஆரஞ்சு, வாழைப்பழங்கள், எலுமிச்சை தோலை பற்களில் மென்மையாக் தேய்த்தெடுப்பதன் மூலம் மஞ்சள் நிறம் குறைந்து பற்கள் வெண்மையாவதை பார்க்கலாம்.

​மஞ்சள் பற்கள் வெள்ளையாக ஆயில் புல்லிங்

ஆயில் புல்லிங் செய்வதால் பற்களின் ஆரோக்கியம் பாதுகாக்கப்படும். நல்லெண்ணெய். அல்லது தேங்காய் எண்ணெயை மவுத்வாஷாக பயன்படுத்தி வரலாம். 2015 ஆம் ஆண்டின் ஆய்வில், மஞ்சள் நிறத்திற்கு பங்களிக்கும் பற்களில் இருந்து பிளேக் கட்டமைப்பை அகற்ற ஆயில் புல்லிங் செய்வது நன்மை பயக்கும் என்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

தினமும் ஒரு டீஸ்பூன் எண்ணெயை வாயில் விட்டு நன்றாக கொப்புளித்து சில நிமிடங்கள் வரை வாயில் வைத்து பிறகு எண்ணெயை வெளியேற்றினால் பற்களின் மஞ்சள் கறை குறைந்து வெண்மையாக இருக்கும்.

​மஞ்சள் பற்கள் வெள்ளையாக பேக்கிங் சோடா

உங்கள் பற்களில் உள்ள மஞ்சள் கறையை அகற்ற பேக்கிங் சோடா சிறந்த வழியாகும். அமெரிக்கன் டென்டல் அசோசியேஷன் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில், பேக்கிங் சோடா பற்களை வெண்மையாக்க உதவுகிறது. இது பாக்டீரியாக்களை எதிர்த்து போராடவும், பற்களின் இடுக்குகளில் உள்ள அழுக்குகளை அகற்றவும் உதவுகிறது.

பேக்கிங் சோடா கலந்த நீரை வாய் கொப்புளிக்கலாம். இதை நேரடியாக பற்களில் பயன்படுத்துவது நன்மை என்பதற்கான ஆதாரம் இல்லை அதனால் பல் மருத்துவரின் ஆலோசனைக்கு பிறகு சரியான முறையில் பயன்படுத்துவது பாதுகாப்பானது.

​செயலாக்கப்பட்ட கரித்தூள்

உங்கள் பற்களில் உள்ள மஞ்சள் கறையை போக்கி வெண்மையாக்க செயலாக்கப்பட்ட கரித்தூளை பயன்படுத்தி வரலாம். இது வாயில் இருக்கும் பாக்டீரியாக்கள் மற்றும் நச்சுக்களை வெளியேற்ற உதவுகிறது.

செயலாக்கப்பட்ட கரித்தூள் மாத்திரைகள் வடிவில் மருந்து கடைகளில் கிடைக்கிறது. இதைக் கொண்டு பல் துலக்கி வரலாம். 2019 இல் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வறிக்கை செயலாக்கப்பட்ட கரித்தூள் கொண்ட பற்பசையைப் பயன்படுத்திய 4 வாரங்களுக்குள் பற்கள் வெண்மையாகுவதை கண்டறிந்துள்ளனர்.

​மஞ்சள் பற்கள் வெள்ளையாக சிறந்த சுகாதாரம்

பற்களில் உள்ள மஞ்சள் கறையை போக்க முதலில் சிறந்த சுகாதாரத்தை மேற்கொள்வது அவசியம். தினமும் காலை மற்றும் இரவு வேளையில் பல் துலக்க வேண்டும். இதன் மூலம் பற்களுக்கு இடையே உள்ள அழுக்குகளை அவ்வப்போது நீக்கலாம். இதன் மூலம் பற்களில் மஞ்சள் கறை படிவதை தடுக்க முடியும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker