புதியவைவீடு-தோட்டம்

மழைக்காலத்தில் துணிகளை வீட்டுக்குள்ளேயே எப்படி வேகமாக காயவைக்கலாம் தெரியுமா? தெரிஞ்சு வைச்சுக்கோங்க!

மழைக்காலத்தில் துணிகளை வீட்டுக்குள்ளேயே எப்படி வேகமாக காயவைக்கலாம் தெரியுமா? தெரிஞ்சு வைச்சுக்கோங்க!

மழைக்காலம் என்பது மிகவும் ரம்மியமானதாகவும், குளிர்ச்சியானதாகவும் இருந்தாலும் அது வரும்போதெல்லாம் கூடை நிறைய பிரச்சினைகளையும் அழைத்துக் கொண்டு வருகிறது. சூரியனை மறைத்து மழை வரும்போதெல்லாம் அதனால் பல இடையூறுகளை நாம் சந்திக்கிறோம். வெள்ளம், மின்சாரத் துண்டிப்பு, வைரஸ் தொற்றுகள், கொசுக்கடி இதனால் ஏற்படும் இன்னல்கள் ஏராளம்.

மழையால் ஏற்படும் அடிப்படை பிரச்சினைகளில் ஒன்று துணி துவைப்பது கடினமாவதும், துவைத்த துணி காயாமல் போவதும். வீடு முழுவதும் ஈரமான ஆடைகளால் நிரம்பியிருக்கும் காட்சி உங்கள் ஆரோக்கியத்திற்கு பயனளிக்காது. ஈரமான ஆடைகள், சூரிய ஒளி இல்லாததால் வீட்டிலுள்ள காற்றின் ஈரப்பதம் அதிகரிக்கிறது மற்றும் இந்த ஈரப்பதம் அச்சுகள், பூஞ்சை மற்றும் பிற நுண்ணுயிரிகளின் செழிப்புக்கு ஏற்ற இடமாகும். இந்த ஈரப்பதம் நிறைந்த உட்புறக் காற்று, நுண்ணுயிரிகளால் நிரம்பியுள்ளது. இது சைனசிடிஸ், ஒவ்வாமை, நிமோனியா போன்ற பல மேல் சுவாசக்குழாய் நோய்த்தொற்றுகளின் விளைவாகும். இந்த சூழ்நிலையில் ஈரத்துணிகளை எப்படி வேகமாக உலர்த்தலாம் என்று இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

நன்றாக பிழியவும்

நீங்கள் துவைத்த பிறகு துணிகளில் இருந்து அதிகபட்ச நீர் சொட்டுவதற்கு முன் துணிகளை உலர்த்துவதற்கு அவசரப்பட வேண்டாம். நீங்கள் துணிகளை சலவை இயந்திரத்தில் துவைக்கும்போது,​​அதிகபட்சம் தண்ணீர் வடியும் வரை அதை இரண்டு அல்லது மூன்று முறை உலர்த்த வேண்டும். இருப்பினும், அவற்றை ஸ்டாண்டில் உலர்த்துவதற்கு முன், அதிகப்படியான தண்ணீரை முதலில் இறுக்கி பிழிந்து வெளியேற்றவும்.

தனித்தனியாக காய வைக்கவும்

உங்கள் துணிகளை சலவை இயந்திரத்தின் துணி உலர்த்தியிலிருந்து வெளியே எடுத்த பிறகு, ஒரு துணிகளை தனித்தனியாகத் தொங்கவிட முயற்சிக்கவும். நீங்கள் ஆடைகளை ஒன்றன் மேல் ஒன்றாக அடுக்கி வைத்தால், ஒன்றும் உலராது, ஏனெனில் அவை ஒருவருக்கொருவர் ஈரப்பதத்தை உறிஞ்சிவிடும்.

ஹை ஸ்பின்

உங்கள் சலவை இயந்திரத்தில் உயர் சுழல் அமைப்பைப் பயன்படுத்தவும், இதனால் பெரும்பாலான நீர் உள்ளடக்கம் உங்கள் துணிகளில் இருந்து அகற்றப்படும். ஈரமான துணிகளை அயர்ன் பண்ணும் முன், சில தீவிரமான உதறல்கள் பெரிய சுருக்கங்களைப் போக்க உதவும்.

துணிகளுக்கு முன்னுரிமை

உண்மையில், நீங்கள் அனைத்து துணிகளையும் ஒரே நேரத்தில் துவைக்க முடியாது. முதலில் உங்களுக்கு உடனடி தேவையான துணிகள் என்னென்ன என்பதை தேர்வு செய்யவும். துணிகளை உலர்த்துவதற்கு போதுமான இடம் இருக்கிறதா என்பதை முதலில் சோதனை செய்யவும். உலர்த்துவதற்கு இடமில்லாதுதான் துவைப்பதில் இருக்கும் பெரிய சிக்கலாகும். எனவே உங்களால் எவ்வளவு துணி காய வைக்க முடியுமோ அதைமட்டும் துவைக்கவும். உங்கள் அவசரமான மற்றும் முக்கியமான துணிகளை மட்டுமே துவைக்க வேண்டும்.

துணி ஸ்டாண்ட்

மழைக்காலத்திற்கு துணி ஸ்டாண்ட் மிகவும் அவசியமான ஒன்றாக இருக்கிறது. இது இருக்கும்போது துணிகளை விரைவாக உலர்த்துவது பற்றி நீங்கள் கவலைப்பட வேண்டியதில்லை, ஏனெனில் இந்த நன்கு வடிவமைக்கப்பட்ட ஸ்டாண்டுகள் துணிகளை வேகமாக உலர்த்தும். உங்களுக்கு மின்சார உலர்த்துதல் கூட தேவையில்லை, துணிகளைக் துவைத்து, துணி ஸ்டாண்ட் அல்லது ஆடை ரேக் மீது தொங்கவிடவும், அது முழுமையாக உலர விடவும். இது மழைக்காலத்தில் துணிகளை வேகமாக உலர்த்துவதால் ஏற்படும் மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கும்.

உட்புற ஈரப்பதத்தைக் கட்டுப்படுத்துங்கள்

வீட்டில் ஈரப்பதம் உண்மையில் குறைவாக இருக்க வேண்டும், இதற்காக நீங்கள் அறையில் இருந்து ஈரப்பதத்தை உறிஞ்சும் சுத்திகரிக்கப்படாத உப்பு அல்லது காற்று சுத்திகரிப்பு பையைப் பயன்படுத்தலாம். இந்த பைகள் அல்லது உப்பு அறையில் உள்ள ஈரப்பதத்தை உறிஞ்சி, பூஞ்சை மற்றும் பூஞ்சை உருவாவதைக் குறைத்து, மழைக்காலத்திலும் உங்கள் உட்புற காற்றை புதியதாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் வைத்திருக்கும்.

துணியை அயர்ன் செய்யவும்

நாம் அனைவரும் நம் துணிகள் முழுவதுமாக காய்ந்த பிறகு அல்லது அதை அணியும்போது அல்லது ஒரு குறிப்பிட்ட ஆடையைப் பயன்படுத்தும்போது அதை அயர்ன் செய்வோம். இருப்பினும், மழைக்காலங்களில் துணிகளை அயர்னிங் மூலம் உலர்த்தலாம், ஏனெனில் இது மீதமுள்ள ஈரப்பதம் அல்லது துணிகளில் உள்ள ஈரத்தை போக்கும். ஜீன்ஸ், ஸ்வெட்டர்ஸ் அல்லது சாலிட் டீஸ் போன்ற உங்கள் ஆடைகளின் தடிமனான பகுதிகளில் ஈரப்பதம் இருப்பதை நீங்கள் கண்டால், நீங்கள் உண்மையில் அவற்றை அயர்ன் செய்து எளிதாக உலர்த்தலாம்.

ட்ரையர்

துணிகளை உலர்த்தும் குறிப்புகள் எதுவும் உபயோகப்படவில்லை என்றால், நீங்கள் செய்யக்கூடிய குறைந்தபட்ச தேர்வாக ட்ரையர் இருக்கலாம். நீங்கள் வீட்டில் ஒரு உலர்த்தியை வைத்திருந்தால், நீங்கள் எங்காவது வெளியில் விரைந்து சென்று உலர்த்துவதற்கு முன்னுரிமையுள்ள ஆடைகள் காத்திருந்தால், உலர்த்தியைப் பயன்படுத்தலாம்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker