தாய்மை-குழந்தை பராமரிப்புபுதியவை

கர்ப்ப காலத்தில் அடிக்கடி பயணம் மேற்கொண்டால் கருச்சிதைவு ஏற்படுமா?

பயணம் பல நேரங்களில் உற்சாகமானதாக இருந்தாலும் சில நேரங்களில் சோர்வாக இருக்கும் மற்றும் பெரும்பாலான பெண்கள் கர்ப்ப காலத்தில் நீண்ட தூரம் பயணம் செய்வதைத் தவிர்க்கிறார்கள். கர்ப்பிணி பெண்களுக்கு குழந்தையின் பாதுகாப்பு என்பது மிகவும் முக்கியமானது குறிப்பாக அவர்கள் பயணத்தில் இருக்கும்போதே கூடுதல் கவனம் தேவை. கர்ப்ப காலத்தில் பயணம் செய்வது என்பது பாதுகாப்பான ஒன்றுதான். சில சிக்கலான கர்ப்பம் கொண்ட பெண்கள் கர்ப்ப காலத்தில் பயணம் செய்வது என்பது மேலும் சிக்கலை அதிகரிக்கும். கர்ப்பமாக இருக்கும் பெண்கள் பயணம் செய்யத் திட்டமிடுவதற்கு முன்பு சில விஷயங்களை மனதில் கொள்ள வேண்டும். அவை என்னென்ன என்று இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

கர்ப்பம் கருப்பையின் உள்ளே பாதுகாப்பானது மற்றும் ஈர்ப்பு அதை பாதிக்காது. புரோஜெஸ்ட்டிரோன் என்ற ஹார்மோன் கருப்பை கருப்பையின் உள்ளே பாதுகாப்பாக வைத்திருக்கிறது மற்றும் கருப்பையின் வாயை இறுக்குகிறது. படிக்கட்டுகளில் ஏறுதல், பயணம், வாகனம் ஓட்டுதல் மற்றும் உடற்பயிற்சி செய்வது கருக்கலைப்பை ஏற்படுத்தாது.

கருச்சிதைவு ஏற்பட காரணங்கள்

ஹார்மோன் குறைபாடு, குரோமோசோமால் அசாதாரணம், சில நோய்த்தொற்றுகள், அடிவயிறு அல்லது விபத்தில் நேரடி அடி அல்லது அதிர்ச்சி போன்ற காரணங்களால் கர்ப்பத்தின் ஆரம்ப காலத்தில் கருச்சிதைவு ஏற்படலாம். சில சந்தர்ப்பங்களில், கர்ப்பப்பை வாய் இயலாமை (கருப்பையின் வாய் பலவீனமாக இருப்பது). இது இரண்டாவது மூன்று மாதங்களில் கூட கருக்கலைப்பை ஏற்படுத்தும். உங்களுக்கு இதுபோன்ற ஏதேனும் சிக்கல்கள் இருந்தால், உங்களுக்கு கர்ப்பப்பை வாய் தையல் மற்றும் படுக்கை ஓய்வு தேவைப்படலாம். சிறுநீர் மற்றும் யோனி நோய்த்தொற்று ஆரம்பகால கர்ப்பத்தில் இரத்தப்போக்கு ஏற்படலாம் மற்றும் சரியான நேரத்தில் சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால் கருக்கலைப்புக்கு வழிவகுக்கும். கர்ப்ப காலத்தில் பாதுகாப்பாக பயணிக்க செய்ய வேண்டியவற்றை மேற்கொண்டு பார்க்கலாம்.

எந்தவொரு பயணத் திட்டங்களையும் செய்வதற்கு முன், கர்ப்பமாக இருக்கும் பெண்கள் தனது மருத்துவரை அணுகி அவளுக்கு சிறந்த ஆலோசனைகளை வழங்க முடியும் மற்றும் அவளுக்கு ஏதேனும் மருத்துவ முன்னெச்சரிக்கைகள் தேவைப்பட்டால் சொல்ல வேண்டும். எந்த நேரத்திலும் உங்களுக்கு ஏதேனும் சிரமம் ஏற்பட்டால் உடனடியாக மருத்துவரை அணுகவும்.

கர்ப்ப காலத்தில் உணவில் அதீத கவனம் செலுத்த வேண்டியது அவசியம். லேசான மற்றும் ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொள்வது குமட்டல், வாந்தி மற்றும் அசெளகரியம் ஆகியவற்றின் அபாயத்தை குறைக்கிறது.

உங்கள் கர்ப்ப ஆவணங்கள், மருத்துவரின் பரிந்துரை, மருந்துகள், ஆரோக்கியமான தின்பண்டங்கள் மற்றும் பிற பயன்பாடுகளை நீங்கள் கொண்டு செல்ல வேண்டும்.

உங்கள் தண்ணீர் பாட்டிலை எப்போதும் உங்களுடன் எடுத்துச் செல்லுங்கள் அல்லது வெளியில் இருந்து பாட்டில் தண்ணீரை மட்டுமே குடிக்கவும். பயணம் முழுவதும் உங்களை நீரேற்றத்துடன் வைத்திருக்க மறக்காதீர்கள். தினமும் போதுமான அளவு தண்ணீர் குடிக்க வேண்டியது கர்ப்ப காலத்தில் மிகவும் அவசியமானதாகும்.

மென்மையான மற்றும் வசதியான ஒன்றை அணியுங்கள். நீங்கள் உட்கார மற்றும் நடக்க வசதியாக இருக்கும் ஆடைகளை தேர்வு செய்யவும்.

பொது குளியல் அறைகள் மற்றும் கழிப்பறைகளைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு சரியான சுகாதாரத்தை உறுதி செய்யுங்கள். நீங்கள் பயணம் செய்யும் போது கை சுத்திகரிப்பு மற்றும் கிருமிநாசினி ஸ்ப்ரேக்களை எடுத்துச் செல்ல வேண்டும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker