ஆரோக்கியம்புதியவை

குறட்டை விடுவதை இயற்கையாகவே நிறுத்த உதவும் உணவுகள்… இனிமேலாவது நைட் நிம்மதியா தூங்குங்க…!

குறட்டை விடுவது என்பது அனைத்து இல்லங்களிலும் இருக்கும் மிகப்பெரிய பிரச்சினையாக உள்ளது. குறட்டை விடுவது என்பது பெரும்பாலும் குறட்டை விடுபவர்களை தொந்தரவு செய்யாது, மாறாக அவர்களுக்கு அருகில் இருப்பவர்களுக்குத்தான் பெரும் தொந்தரவாக இருக்கும். பல வீடுகளில் இதனால் பெரிய பிரச்சினைகளே ஏற்படவும் வாய்ப்புள்ளது.

குறட்டை மிகவும் பொதுவானது மற்றும் உண்மையில் ஒரு நோய் அல்ல, ஆனால் சிலருக்கு உண்மையில் சங்கடமாக இருக்கும். சில நேரங்களில் குறட்டை உடல் பருமன், உணவு, வாய்வழி பிரச்சினைகள், தூக்கமின்மை மற்றும் தூக்கத்தில் மூச்சுத்திணறல் காரணமாக இருக்கலாம். குறட்டை நிறுத்த சிறந்த வழி உங்கள் உணவில் சில உணவுகளை சேர்ப்பதுதான். குறட்டை சிகிச்சைக்கு நீங்கள் சாப்பிட வேண்டிய அல்லது தவிர்க்க வேண்டிய சில உணவுகளை இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

மஞ்சள்

இந்த பிரகாசமான மஞ்சள் இந்திய மசாலா சக்திவாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது, இது வீக்கமடைந்த நாசிப் பாதைகளை எதிர்த்துப் போராடவும், உங்கள் தொண்டையை ஆற்றவும், குறட்டை குறைக்கவும் உதவும். ஒரு டம்ளர் சூடான பாலில் இரண்டு டீஸ்பூன் மஞ்சள் தூள் கலக்கவும். படுக்கைக்குச் செல்வதற்கு 30 நிமிடங்களுக்கு முன்பு குடிக்கவும்.

சோயா பால்

குறட்டை பிரச்சினை என்று வரும்போது சோயா பால் பசுவின் பாலை விட சிறந்தது. ஒவ்வாமை எதிர்வினைகள் நெரிசலை ஊக்குவிக்கின்றன, அவை நாசிப் பகுதிகள் பெருக வழிவகுக்கும், எனவே லாக்டோஸ் சகிப்புத்தன்மை இல்லாதவர்களுக்கு குறட்டை அதிகரிக்கும்.

மிளகுக்கீரை

மிளகுக்கீரை ஆண்டிஸ்பாஸ்மோடிக் பண்புகள் மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளால் நிரம்பியுள்ளது, இது காற்றுப்பாதைகளைத் திறந்து வைத்து வீக்கத்தைக் குறைக்கும். நீங்கள் தூங்குவதற்கு முன் மிளகுக்கீரையை எண்ணெயில் இரண்டு அல்லது மூன்று சொட்டு கலந்த தண்ணீரில் கலந்து வாய் கொப்பளித்து விட்டு தூங்கவும்.

வெங்காயம்

வெங்காயம் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிரம்பியிருப்பது மட்டுமல்லாமல், அவை உங்கள் நாசிப் பாதைகளை சுத்தப்படுத்தக்கூடிய இயற்கையான டிகோங்கஸ்டன்ட் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன. உங்கள் உணவில் சமைத்த வெங்காயத்தைச் சேர்க்கவும், உங்கள் குறட்டை குறைவது அல்லது முற்றிலும் நின்றுவிடுவதை நீங்கள் காணலாம்.

ஆலிவ் ஆயில்

நிறைவுற்ற எண்ணெய்கள் அமில ரிஃப்ளக்ஸிற்கு பங்களிப்பதால் வெண்ணெய், பன்றிக்கொழுப்பு போன்றவற்றிக்குப் பதிலாக ஆலிவ் எண்ணெயை பயன்படுத்தவும், நிறைவுற்ற எண்ணெய் நெஞ்செரிச்சலுக்கு மேலும் வழிவகுக்கும். இதன் விளைவாக ஏற்படும் அழற்சி மேல் உணவுக்குழாயை கூட அடைந்து குறட்டைக்கு காரணாமாக அமையும்.

தேன்

தேன் அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பு பண்புகள் நிறைந்தது, அவை குறட்டையை தடுக்கின்றன. நீங்கள் படுக்கைக்குச் செல்வதற்கு முன் தேனீர் அல்லது தேனுடன் கலந்த சூடான நீரைக் குடிக்கலாம். இது தொண்டையை தளர்த்தவும், நெரிசலைக் குறைக்கவும், குறட்டை மற்றும் வீக்கத்தை வெல்லவும் உதவும்.

மீன்

சிவப்பு இறைச்சிக்கு மீன் ஒரு சிறந்த மாற்றாகும், இது குறட்டையை ஏற்படுத்தும் என்று அறியப்படுகிறது. சிவப்பு இறைச்சியில் அழற்சி பண்புகள் உள்ளன, அவை தொண்டையை எரிச்சலடையச் செய்து வீக்கமாக்குகின்றன, மறுபுறம் மீன்கள் நல்ல கொழுப்பு அமிலங்கள் நிறைந்திருக்கும், அவை உடலில் வீக்கத்தைக் குறைக்கும்.

பூண்டு

பூண்டு சில அசாதாரண அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. பொதுவான தொற்றுநோய்களிலிருந்து விலகிச் செல்ல மக்கள் காலையில் மூல பூண்டு கிராம்புகளை பாப் செய்வதற்கான காரணம் இதுதான். சிலர் இரவில் மூல பூண்டுகளை உட்கொண்டு தங்கள் குறட்டை பழக்கத்தை குணப்படுத்துகிறார்கள்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker