புதியவைவீடு-தோட்டம்

உங்க வீட்டு ப்ரிட்ஜ் பற்றிய சில அதிர்ச்சிகரமானஉண்மைகள்… பொருட்களை எப்படி சேமிப்பது நல்லது தெரியுமா?

குளிர்சாதன பெட்டிகள் பெரும்பாலும் உணவை வீணாக்குவதைக் குறைக்கவும், சமைக்கத் தேவையான மூலப்பொருட்களை நீண்ட காலத்திற்கு சேமித்து வைக்கவும் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

பல ஆண்டுகளாக, நுகர்வோர் பயன்பாட்டு நிறுவனங்கள் வளர்ந்து வரும் நுகர்வோர் தேவைகளுக்கு ஏற்ப புதுமையான தொழில்நுட்பங்களை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளன, பாக்டீரியா எதிர்ப்பு, ஆற்றல் திறன், மணமற்ற தொழில்நுட்பம் மற்றும் பல அம்சங்கள் இதில் அடங்கும். இருப்பினும், அதன் செயல்பாடுகளைச் பற்றியுள்ள தவறான எண்ணங்கள் இன்னும் நிறைய உள்ளன. உங்கள் குளிர்சாதன பெட்டியின் உகந்த பயன்பாட்டிற்கு நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய விஷயங்கள் என்னென்ன என்று இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.

குளிர்சாதன பெட்டி முழுவதும் சமமாக குளிர் பரவுகிறது உண்மை என்னவென்றால், குளிர்சாதன பெட்டியின் உள்ளே கதவுகள் போன்ற சில பகுதிகள் மற்றவற்றை விட வெப்பமானவை. மேல் அலமாரிகள் கூட கீழே உள்ளதை விட குளிரானவை. இதைப் புரிந்துகொள்வது எல்லாவற்றிற்கும் மிகவும் திறமையான குளிரூட்டலை வழங்குவதற்காக நம் உணவுப் பொருட்களை முறையான முறையில் ஒழுங்கமைக்க உதவுகிறது. உதாரணமாக – சமைத்த உணவுகள் போன்ற பொருட்களை அதிக ரேக்குகளில் சேமிக்க முடியும், அதே நேரத்தில் ரொட்டி, முட்டை போன்றவற்றை கதவு ரேக்குகளில் சேமிக்க முடியும்.

திறந்த மற்றும் பயன்படுத்தப்படாத கேன்களை குளிர்சாதன பெட்டியில் வைக்கலாம் திறந்த கேன் உணவுகளை ஒருபோதும் குளிர்சாதன பெட்டியில் மட்டுமல்ல எங்குமே வைக்கக்கூடாது. கேன்கள் தாள் உலோகத்தால் தயாரிக்கப்படுகின்றன, இது ஆக்ஸிஜனுடன் தொடர்பு கொண்டவுடன் துருப்பிடிக்கும். ஆக்ஸிஜனை வெளிப்படுத்துவது நோயை உண்டாக்கும் பிளாஸ்டிசைசர் பிஸ்பெனால் ஏ போன்ற தீங்கு விளைவிக்கும் பொருள்களை மோசமாக்கும். இந்த பொருட்கள் மேலும் கேனின் உள்ளடக்கங்களுக்கு மாற்றப்படலாம். இது உள்ளே பாதுகாக்கப்பட்ட அடுக்குடன் வந்தாலும், அது பெரும்பாலும் ஒரு கேன் திறப்பாளரால் சேதமடைகிறது. எனவே, குளிர்சாதன பெட்டியில் வைப்பதற்கு முன், மீதமுள்ள உணவை காற்று புகாத கண்ணாடி பாத்திரங்கள் அல்லது பொருத்தமான பிளாஸ்டிக் பெட்டிகளில் பாதுகாப்பதே இதற்கு மிகவும் சாத்தியமான தீர்வாகும்.

பிரிட்ஜில் வைப்பதற்கு முன் சூடான உணவை குளிர்விக்க வேண்டும் குளிர்சாதன பெட்டிகளுடன் தொடர்புடைய மிகவும் பொதுவான தவறான கருத்து இது, இருப்பினும் உண்மை என்னவென்றால், குளிர்சாதன பெட்டியின் தயாரிப்பு முறையானது உணவைக் குளிரவைத்து குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்க வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. உண்மையில், உணவு இனி கவுண்டரில் வெளிப்படும், பாக்டீரியாக்கள் செழித்து வளர வாய்ப்பு அதிகம். எஞ்சியவற்றை மற்ற பாத்திரங்களுக்கு மாற்றி, சமைத்த இரண்டு மணி நேரத்திற்குள் குளிர்சாதன பெட்டியில் வைப்பது எப்போதும் நல்லது.

பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் ஒரு வாரம் மட்டுமே ப்ரெஷாக இருக்கும் வளர்ந்த தொழில்நுட்பத்தின் மூலம் குளிர்சாதன பெட்டிகள் மிகவும் மேம்பட்டவையாகிவிட்டன, மேலும் பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை 30 நாட்கள் வரை புதியதாக வைத்திருக்க முடியும். இதன் பொருள் என்னவென்றால், சூப்பர் மார்க்கெட்டுக்கான உங்கள் பயணம் இப்போது குறைவாகவே இருக்கலாம், ஏனெனில் நீங்கள் உங்கள் எல்லா உணவுகளுக்கும் புதிய காய்கறிகளை சமைப்பீர்கள்.

அதிக பவர் எடுத்துக்கொள்ளும் இது ஒரு கட்டுக்கதை, இது இப்போதும் தொடர்ந்தாலும் எப்போதும் சரியானதல்ல. பெரும்பாலான நேரங்களில், குளிர்சாதன பெட்டிகளின் அமைப்பு வெளியில் உள்ள வானிலைக்கு ஏற்ப துல்லியமாக இருக்காது. இது தேவையற்ற மின்சார நுகர்வுக்கு வழிவகுக்கிறது. அதன் அதிகபட்சத்தில், ஒரு குளிர்சாதன பெட்டி மைனஸ் டிகிரியை அடைகிறது, இது உணவை சேதப்படுத்தும். நிலையான விதிமுறைகளின்படி, சமைத்த / சமைக்காத உணவுப் பொருட்கள் 5 முதல் 7 டிகிரி வரை நீடிக்கும். எனவே 2 மற்றும் 3 நிலைகளுக்கு இடையில் அதை பராமரிப்பது நல்லது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker