அழகு..அழகு..புதியவை

எண்ணெய்ப்பசை தலையா, இந்த 5 விஷயங்கள்ல கவனமா இருங்க! ஆண்களுக்கும் பொருந்தும்!

உச்சந்தலையும் கூந்தலும் எண்ணெய்பசையாக இருந்தால் அதை சரியான முறையில் பராமரித்து அதை வெளியேற்ற செய்வதோடு, என்ன செய்ய வேண்டும் என்ன செய்யகூடாது என்பது குறித்தும் தெரிந்துவைத்திருப்பது அவசியம்.

எண்ணெய் பசை சருமம் போன்று எண்ணெய்பசை கூந்தலும் கவனிக்க வேண்டியது. உச்சந்தலையில் சுரக்கும் எண்ணெய் அதிகரிக்கும் போது அது மயிர்க்கால்களிலும் அதிக எண்ணெய்ப்பசையை உண்டாக்குகிறது. வறண்ட கூந்தல் போன்று அது எண்ணெய்பசை கொண்டிருக்கும் கூந்தலிலும் அதிக பொடுகை உண்டாக்கிவிடுகிறது.

எண்ணெய்பசை கூந்தலை பராமரிக்கும் போது கூந்தலுக்கு செய்ய வேண்டிய மற்றும் செய்யகூடாத விஷயங்கள் குறித்தும் தெரிந்துகொள்ள வேண்டும்.

அதிக ஷாம்பு வேண்டாம்

எண்ணெய்பசை போக அதிகமான ஷாம்புக்களை யூஸ் செய்தால் போதும் என்று தலைக்கு அதிக ஷாம்புக்களை பயன்படுத்துபவர்கள் உண்டு. இது நல்லதாக நீங்கள் நினைக்கலாம். ஆனால் ஷாம்பு உச்சந்தலையில் எதிர்வினையை ஏற்படுத்தும்.

எண்ணெய்பசை என்று தினமும் ஷாம்பு சேர்த்து கழுவுவதும் சரியான தல்ல. இது உச்சந்தலையில் அதிக எரிச்சலையும் அதிகமான எண்ணெய் உற்பத்திக்கும் காரணமாகும். முடிக்கு நீரிழப்பை உண்டாக்கும். முடியின் நிறத்தையும் மங்க செய்யும்.

என்ன செய்யலாம்

ஷாம்புவை தேர்வு செய்யும் போது தலையில் இருக்கும் தாதுக்கள் அதிகப்படியான எண்ணெயை அகற்றும் ஹேர் டிடாக்ஸ் ஷாம்புகளை பயன்படுத்துங்கள். அளவாக பயன்படுத்துங்கள் இல்லையெனில் அவை முடியை உலர செய்துவிடும்.

​கண்டிஷனர்களில் கவனம்

அதிக ஈரப்பதம் அளிக்ககூடிய கண்டிஷனர் வகைகள் தவிர்ப்பது நல்லது. ஏனெனில் வறட்சியான கூந்தலுக்கு கண்டிஷனர் மிகவும் நல்லது. ஆனால் எண்ணேய்பசை கொண்டிருக்கும் கூந்தலுக்கு கண்டிஷனரானது எதிர்மாறான விளைவுகளை உண்டாக்க செய்யும். அதிக கண்டிஷனர்கள் அதிக ஈரப்பதமூட்டும் பொருள்கள் எண்ணெய்பசை கொண்டிருப்பவர்கள் தவிர்க்க வேண்டும்.

இவை இன்னும் முடியை எண்ணெயாக்கி கூந்தலில் உள்ள துகள்களை ஈர்க்க செய்யும். இது கூந்தலை அழுக்காக எண்ணெயாக வைத்திருக்க செய்யும்.

என்ன செய்யலாம்

கண்டிஷனர்கள் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கலாம். ஷாம்புவோடு சேர்ந்த கண்டிஷனரை பயன்படுத்தலாம். வறட்சியை கொடுக்கும் ஷாம்புக்களை அளவாக பயன்படுத்துவது நல்லது.

​ஸ்ட்ரெய்னிங் வேண்டாம்

எண்ணெய்பசை கூந்தலை கொண்டிருக்கும் போது எக்காரணம் கொண்டு முடியை ஸ்ட்ரெய்னிங் செய்ய வேண்டாம். இது எண்ணெய்பசையை தூண்டி விட செய்யும். ஸ்ட்ரெய்னிங் அழகுக்கு மாற்றாக எண்ணெய் வடிவது அதிகமாகவே இருக்கும்.

என்ன செய்யலாம்

கூந்தலை அழகுபடுத்திகொள்ள விரும்பினால் நீங்கள் சுருளான முடிக்கு மாறுங்கள். இது உங்கள் ஏண்ணெய்ப்பசை கூந்தலை மொத்தமாக மாற்றி காண்பிக்கும்.

​கூந்தலுக்கு மாஸ்க் அவசியமா

கூந்தலுக்கு மாஸ்க் என்று ஆயில் வகைகளை முடியை மென்மையாக்கும் பொருள்களை பயன்படுத்த வேண்டாம். இவை முடியில் இருக்கும் எண்ணெயை உறிஞ்ச செய்யாது. அதனால் உங்களுக்கு நன்மையும் கிடைக்கபோவதில்லை. ஆனால் எண்ணெய்பசை மாற்றாக ஹேர் மாஸ்க் பயன்பாடு அதிகம் உண்டு. அதை நீங்கள் முயற்சி செய்யலாம்.

என்ன செய்யலாம்

கூந்தலில் இருக்கும் எண்ணெய்பசையை உறிஞ்சும் இயற்கை பொருள்களை பயன்படுத்தலாம். எண்ணெய்ப்பசை உறிஞ்சக்க்கூடிய டீட்ரீ ஆயில் மற்றும் களிமண் ஹேர் மாஸ்க் உச்சந்தலையில் இருக்கும் அதிகப்படியான எண்ணெயை உறிஞ்ச செய்யும்.

உச்சந்தலை பராமரிப்பு

உச்சந்தலைக்கும் கூந்தல் போன்றே தனி பராமரிப்பு செய்வது அவசியம். இதற்கு முகத்துக்கு பயன்படுத்தும் பராமரிப்பை மேற்கொள்ள வேண்டாம். இது சருமத்தில் வேறு வித பாதிப்பை உண்டாக்க செய்யும் அது கூந்தலில் பாதிப்பை உண்டாக்கும்.

என்ன செய்யலாம்

ஆப்பிள் சீடர் வினிகர் உச்சந்தலைக்கு அதிசயங்களை செய்யும். கூந்தலை அலசி எடுக்கும் போது ஆப்பிள் சீடர் வினிகர் பயன்படுத்தலாம். இது உச்சந்தலையில் எண்ணேய் சுரப்பு அதிகரிப்பதை கட்டுப்படுத்தும். தொடர்ந்து ஆப்பிள் சீடர் வினிகரை பராமரிப்புக்ககா பயன்படுத்தும் போது உச்சந்தலையில் எண்ணெய்பசை அதிசயத்தகக அளவில் குறையலாம்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker