தாய்மை-குழந்தை பராமரிப்புபுதியவை

பெண்களே! கர்ப்ப காலத்தில் நீங்க செய்யும் இந்த தவறு உங்க குழந்தையோட உயிருக்கே ஆபத்தை ஏற்படுத்துமாம்!

கர்ப்பிணிப் பெண்கள் பெரும்பாலும் தூக்கமில்லாத இரவுகளை அனுபவிப்பார்கள். நல்ல இரவு தூக்கத்தைப் பெறுவது ஒரு பாக்கியமாகக் கருதப்படுகிறது. தாய் மற்றும் குழந்தையின் ஆரோக்கியத்திற்கு குறைந்தது ஏழு முதல் எட்டு மணி நேரம் தூங்குவது அவசியம். சீர்குலைந்த தாய்வழி தூக்கம் பெரும்பாலும் முன்கூட்டிய குழந்தைகள், வளர்ச்சி கட்டுப்பாடுகள் போன்ற பல மோசமான கர்ப்ப விளைவுகளுடன் தொடர்புடையது.

இருப்பினும், அதிக தூக்கம் குழந்தையின் ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும்.ஒன்பது மணி நேரத்திற்கும் மேலாக தூங்குவது உங்கள் குழந்தையின் ஆரோக்கியத்திற்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்தும் என்கிறது ஒரு ஆய்வு. இக்கட்டுரையில் கர்ப்பிணி பெண்கள் அதிகமாக ஒய்வு எடுப்பது நல்லாதா? இல்லையா? என்பதை தெரிந்துகொள்ளலாம்.

கர்ப்ப காலத்தில் அதிக தூக்கத்திற்கு எது வழிவகுக்கும்?

வளர்ந்து வரும் வயிறு மற்றும் பதட்டம் காரணமாக கர்ப்ப காலத்தில் உடல் அசெளகரியம் ஏற்படும். இது கர்ப்பிணிப் பெண்களிடையே தூக்கத்தை சீர்குலைக்க வழிவகுக்கும். இது ஒட்டுமொத்த தூக்க நேரத்தை அதிகரிக்கும். அதிக தூக்கத்திற்கான வேறு சில பொதுவான காரணங்கள் பின்வருமாறு:

ஏற்ற இறக்கமான ஹார்மோன்

ஏற்ற இறக்கமான ஹார்மோன்கள் எதிர்பார்ப்புள்ள தாய்மார்களில் தூக்கமின்மை போக்குகளைத் தூண்டும். புரோஜெஸ்ட்டிரோன் அளவு அதிகரிப்பது மற்றும் இரத்த சர்க்கரை மற்றும் இரத்த அழுத்த அளவுகளில் வீழ்ச்சி ஆகியவை சோர்வுக்கு வழிவகுக்கும். மேலும் அவர்கள் அதிகமாக தூங்க விரும்புகின்றனர்.

இரைப்பை உணவுக்குழாய் ரிஃப்ளக்ஸ் நோய்

கர்ப்ப காலத்தில், வயிற்றில் கூடுதல் அழுத்தத்திற்கு வழிவகுக்கும். உணவுக்குழாயின் அடிப்பகுதியில் தளர்வான தசை வளையம் உள்ள பெண்களுக்கு இது ஒரு பொதுவான பிரச்சினையாகும். இது வயிற்றுக்குள் உணவைத் திறக்கும். இது உணவுகள் மற்றும் திரவம் மீண்டும் தொண்டைக்கு வர ஆசிட் ரிஃப்ளக்ஸ் வழிவகுக்கிறது. குறிப்பாக நீங்கள் படுத்துக் கொள்ளும்போது. இது தூக்கத்தை சீர்குலைக்கிறது.

ஸ்லீப் அப்னியா

ஸ்லீப் மூச்சுத்திணறல் என்பது ஒரு கடுமையான தூக்கக் கோளாறு ஆகும். இதில் சுவாசம் நின்று மீண்டும் மீண்டும் தொடங்குகிறது. ஒரு முழு இரவு தூக்கத்திற்குப் பிறகும் ஒரு பெண் குறட்டை மற்றும் சோர்வாக உணர்ந்தால், அவளுக்கு ஸ்லீப் மூச்சுத்திணறல் இருக்கலாம். கர்ப்ப காலத்தில் ஹார்மோன் மாற்றங்கள் தூக்கத்தில் மூச்சுத்திணறலுக்கு வழிவகுக்கும் என்று ஆய்வுகள் கண்டறிந்ததால் நீங்கள் உடனடியாக மருத்துவரை அணுக வேண்டும்.

அமைதியற்ற கால் நோய்க்குறி

பல கர்ப்பிணி பெண்கள் கால்களை நகர்த்துவதற்கான தொடர்ச்சியான தூண்டுதலால் சீர்குலைந்த தூக்கத்தை அனுபவிக்கின்றனர். ஈஸ்ட்ரோஜன் அளவை அதிகரிப்பதன் மூலமோ அல்லது ஃபோலிக் அமிலம் மற்றும் இரும்புச்சத்து இல்லாமல் இருப்பதால் இது ஏற்படுகிறது.

அடிக்கடி சிறுநீர் கழித்தல்

முதல் மற்றும் மூன்றாவது மாதங்களில் அடிக்கடி சிறுநீர் கழிக்க வேண்டும் என்ற உணர்வு காரணமாக பல பெண்கள் நிம்மதியாக தூங்க முடியாது. வளர்ந்து வரும் தொப்பை சிறுநீர்ப்பையில் கூடுதல் அழுத்தத்தை கொடுப்பதால் இது நிகழ்கிறது.

கர்ப்ப காலத்தில் நிம்மதியாக தூங்குவதற்கான உதவிக்குறிப்புகள்

வழக்கமான உடல் செயல்பாடு இல்லையெனில் மருத்துவரின் ஆலோசனையின்றி வழக்கமான உடல் செயல்பாடு செய்யப்பட வேண்டும். உடல் செயல்பாடுகளின் சரியான அளவைப் பெறுவது உங்களை சோர்வடையச் செய்யும். இது இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது, கர்ப்பகால நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் போன்ற சிக்கல்களைத் தவிர்க்க உதவும். மேலும் நீங்கள் நன்றாக தூங்கவும் உதவும்.

கவலை

உங்களுக்கு குழந்தை பிறந்த பிறகு உங்கள் வாழ்க்கையைப் பற்றி நீங்கள் அதிகம் கவலைப்படுகிறீர்கள் என்றால், அதைப் பற்றி உங்கள் மருத்துவரிடம் பேச வேண்டும்.

தூக்க வழக்கத்தை உருவாக்குதல்

ஒரு தூக்க வழக்கத்தை உருவாக்குவது, தூங்குவது மற்றும் ஒரே நேரத்தில் எழுந்திருப்பது உங்களை நன்றாக தூங்க உதவும். நன்றாக தூங்க, நீங்கள் தூங்குவதற்கு குறைந்தது 30 நிமிடங்களுக்கு முன் கேஜெட்களிலிருந்து விலகி இருங்கள்.

அடிக்கடி சிறுநீர் கழித்தல்

சிறுநீர்ப்பையில் அதிகரித்த அழுத்தம் காரணமாக, பெண்கள் அடிக்கடி சிறுநீர் கழிப்பதற்கான உணர்வை உணரக்கூடும், இது தூக்கத்தை சீர்குலைக்கும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker