புதியவைவீடு-தோட்டம்

எலி தொல்லை தாங்கலையா?… இந்த பொருளை மட்டும் வைங்க… ஓடியே போயிடும்…

புதினா எண்ணெய்

எலிகளுக்கு புதினா போன்ற நறுமண வாசனை பிடிக்காது. எனவே எலி வரும் இடத்தில் ஒரு சிறிய பஞ்சில் புதினா எண்ணெய்யை நனைத்து அங்கே வையுங்கள். குறிப்பாக வீட்டின் மூலை முடுக்குகளில் வையுங்கள். இதை ஓரிரு நாட்களுக்கு தொடர்ந்து செய்து வாருங்கள். இந்த வாசனை பிடிக்காமல் எலியும் ஓடிப் போய் விடும். உங்க வீடும் நறுமணத்துடன் இருக்கும்.

உருளைக்கிழங்கு

எலியை பிடிக்க வேண்டும் என்றால் முதலில் அதற்கு பிடித்த உணவை நாம் கொடுக்க வேண்டும். எனவே உருளைக்கிழங்கு மாவால் ஆன பவுடரை வீட்டின் மூலை முடுக்குகளில் தூவி விடுங்கள். எலியும் விரும்பி சாப்பிடும். பிறகு அதன் வயிறு வீங்கி இறந்து விடும்.

வெங்காயம்

வெங்காயம் எப்பொழுதுமே ஒரு நெடிய மணம் கொண்டது. எனவே எலி வரும் இடத்தில் இதை வைத்து விட்டால் நெடிய மணத்துக்கு வராது ஓடி விடும். அதே நேரத்தில் வெங்காயம் சீக்கிரம் அழுகிப் போய் விடும் என்பதால் இரண்டாம் நாள் புதிய வெங்காயத்தை மாற்றுங்கள்.

பிளாஸ்டர் ஆஃப் பாரீஸ் மற்றும் கோக்கோ பவுடர்

எலி அடிக்கடி நடமாடும் இடத்தில் பாரீஸ் மற்றும் கோக்கோ பவுடரை கலந்து போட்டு வையுங்கள். இது எலிக்கு தாகத்தை ஏற்படுத்தி தண்ணீர் குடித்த உடன் இறக்க நேரிடும். இதனால் எலியை எளிதாக அழித்து விடலாம்.

மிளகுப்பொடி

இது செலவே இல்லாத ஒரு முறை. சமையலறை பொருளை வைத்தே எலியை விரட்டி விட முடியும். எனவே எலி வரும் இடங்கள், மூலை முடுக்குகளில் மிளகுப் பொடியை தூவி வைத்தால் போதும் அந்த நெடிய மணத்தால் இந்த பக்கம் திரும்பவே திரும்பாது.

பூண்டு பற்கள்

பூண்டை உரித்து லேசாக நசுக்கி தண்ணீரில் போட்டு எலி வரும் பாதையில் வையுங்கள். பூண்டின் வாசனை பிடிக்காமல் எலி ஓடி விடும். கிராம்பு அல்லது கிராம்பு எண்ணெய் எலிகளுக்கு கிராம்பு வாசனையும் பிடிக்காது. எனவே எலி வரும் பொந்தில் ஒரு துணியில் கிராம்பு எண்ணெய்யை ஊற்றி விடுங்கள். எலி ஓடி விடும்.

​அம்மோனியா

அம்மோனியா ஒரு அழுகிய முட்டை வாடையை கொடுக்கக் கூடிய பொருள். இந்த வாடை எலிகளுக்கு அறவே பிடிக்காது. எனவே எலி இருக்கும் இடத்தில் ஒரு பெளலில் அம்மோனியா பவுடரை வைத்து விடுங்கள். இதன் மூலம் எலியை எளிதாக விரட்டி விடலாம்.

பிரியாணி இலை

பிரியாணி இலையின் நெடிய மணம் எலிகளுக்கு பிடிக்கும். ஆனால் அதை சாப்பிட்ட கொஞ்ச நேரத்தில் எலிகள் இறந்து விடும். எனவே எலி வரும் இடங்களில் பிரியாணி இலை 2யை போட்டு வைக்கலாம்.

நாப்தலீன் உருண்டைகள்

நாப்தலீன் உருண்டை வீட்டில் உள்ள பூச்சிகளை விரட்ட சிறந்த ஒன்று. வீட்டில் இரண்டு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட எலிகள் இருந்தால் அதற்கு இது சிறந்தது. எனவே எலி இருக்கும் இடங்களில் இந்த பாட்ஷா உருண்டைகளை போட்டு வைக்கலாம். இது பாய்சன் என்பதால் போடும் போது குழந்தைகள் எடுக்காத வகையில் போட்டு வையுங்கள்..

விளக்கெண்ணெய்

விளக்கெண்ணெய்யின் பிசு பிசுபிசுப்பு தன்மை மற்றும் வாசனை எலிகளுக்கு எரிச்சலை கொடுக்க கூடியது. எனவே இதைக் கண்டால் ஓட ஆரம்பித்து விடும். எனவே எலி வருகின்ற இடத்தில் சில சொட்டுகள் விளக்கெண்ணெய்யை ஊற்றி வையுங்கள். பிறகு வரவே வராது.

​தடுக்க வழிகள்

எந்தவொரு உணவுப் பொருட்களையும் வெளியில் வைக்காதீர்கள்

எலிகளின் எச்சங்களை உடனே சுத்தம் செய்து விடுங்கள். இல்லையென்றால் இது மற்ற பூச்சிகளை ஈர்க்க கூடும்.

எலிக்கு இருண்ட, மங்கலான, குப்பைகள் இருக்கும் இடங்கள் என்றால் பிடிக்கும். எனவே வீட்டை எப்பொழுதும் சுத்தமாகவும், காற்றோட்டமாகவும் வைத்திருங்கள்.

சாக்கடை குழாய்கள், சிங் குழாய்கள் திறந்து கிடந்தால் அடைத்து சீல் வையுங்கள். இல்லையென்றால் குழாய் வழியாக எலி உள்ளே வர வாய்ப்புள்ளது

வீட்டின் ஜன்னல்களுக்கு வலை அடைத்து வைக்கலாம். எலி, கொசுத் தொல்லைகள் இல்லாமல் இருக்கும்.

புதினா மணம் எலியை விரட்டும் என்பதால் வீட்டிற்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் புதினா செடியை நட்டி வையுங்கள்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker