ஆரோக்கியம்புதியவைமருத்துவம்

பெண்களே! பிரசவத்திற்கு பிறகு உங்க யோனிப் பகுதியில் ஏற்படும் இந்த பிரச்சனையை சரிசெய்ய இத பண்ணுங்க!

பிரசவத்தின்போது யோனி கிழிப்பது ஒரு குழந்தையின் பிரசவத்திற்கு ஒரு வேதனையான ஆனால் பாதுகாப்பான படியாகும். இது பெண்களுக்கு தன்னிச்சையான யோனி கண்ணீர் மற்றும் பெரினியல் அதிர்ச்சியிலிருந்து தடுக்கிறது. சுமார் 85 சதவீத பெண்கள் யோனி வெட்டுக்களுக்கு அல்லது கண்ணீருக்கு ஆளாகிறார்கள், அவை தற்காலிகமானவை மற்றும் சில வாரங்களுக்குள் குணமடைகின்றன, இது யோனி கண்ணீரின் அளவைப் பொறுத்து இருக்கும்.

யோனி கண்ணீரை எளிய மற்றும் பயனுள்ள முறைகள் மூலம் வீட்டில் சிகிச்சையளிக்க பல வழிகள் உள்ளன. இந்த முறைகள் காயங்களை ஆரம்பத்தில் உலர்த்த உதவுகின்றன மற்றும் பெரினியத்தின் வலி மற்றும் வீக்கத்தை எளிதாக்குகின்றன. இந்த கட்டுரையில், இந்த முறைகள் பற்றி விவாதிப்போம். மேலும், வலி மற்றும் வீக்கம் இரண்டு வாரங்கள் அல்லது அதற்கு மேல் நீடித்தால் அல்லது நோய்த்தொற்றின் முக்கிய அறிகுறிகளைக் கண்டால் மருத்துவ நிபுணரை சந்திக்க மறக்காதீர்கள்.

பெரினியல் கண்ணீர்

பெரினியல் கண்ணீர் என்பது தோல் மற்றும் பிற மென்மையான திசு கட்டமைப்புகளின் சிதைவு ஆகும், இது பெண்களில், யோனியை ஆசனவாயிலிருந்து பிரிக்கிறது. பெரினியல் கண்ணீர் முக்கியமாக பெண்களுக்கு யோனி பிரசவத்தின் விளைவாக ஏற்படுகிறது, இது பெரினியத்தை வடிகட்டுகிறது. இது மகப்பேறியல் காயத்தின் மிகவும் பொதுவான வடிவம்.

ஐஸ் பேக்

பிரசவத்திற்குப் பிந்தைய பெரினியல் வலியை எளிதாக்குவதில் ஐஸ் பேக் சிகிச்சை பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று ஒரு ஆய்வு காட்டுகிறது. வலி நிவாரணி காரணமாக யோனி கண்ணீருக்கு ஒரு ஐஸ் பேக் மலிவான ஆக்கிரமிப்பு அல்லாத சிகிச்சை முறையாகும். இது தாய்ப்பாலை பாதிக்காமல் வலிக்கு சிகிச்சையளிக்க உதவுகிறது.

என்ன செய்ய வேண்டும்: பெரினியல் பகுதியில் 20 நிமிடங்கள் வரை ஐஸ் பேக்கைப் பயன்படுத்துங்கள். 20 நிமிடங்களுக்கு மேல் அதை நீட்டிக்க வேண்டாம், ஏனெனில் இது நரம்பு பாதிப்பை ஏற்படுத்தக்கூடும். சாதாரண பிரசவத்திற்குப் பிறகு 6-24 மணிநேரங்களுக்கு இடையில் நீங்கள் ஒரு ஐஸ் கட்டியைப் பயன்படுத்தலாம்.

மல மென்மையாக்கி

பிரசவத்திற்குப் பிறகு மலச்சிக்கல் என்பது ஒரு பொதுவான சிக்கலாகும். இது கடினமான மலத்தால் வலி மற்றும் அசெளகரியத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும். நீங்கள் மூன்றாவது அல்லது நான்காவது டிகிரி பெரினியல் கண்ணீர் வைத்திருந்தால் அது மோசமடையக்கூடும். மலமிளக்கியின் பயன்பாட்டுடன் மலச்சிக்கலை நீக்குவது ஒரு சிறந்த முறையாகும். மல மென்மையாக்கி அல்லது பரிந்துரைக்கப்பட்ட மலமிளக்கியைப் பயன்படுத்துங்கள் அல்லது நார்ச்சத்து நிறைந்த உணவுகளை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள்.

என்ன செய்வது: மருத்துவ நிபுணர்களால் பரிந்துரைக்கப்பட்ட அளவு முறை மல மென்மையாக்கியைப் பயன்படுத்துங்கள்.

இலவங்கப்பட்டை அத்தியாவசிய எண்ணெய்

இலவங்கப்பட்டை காயம்-குணப்படுத்தும் மற்றும் வலி நிவாரணி பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் எளிதில் கிடைக்கக்கூடிய சமையலறை மூலிகை அல்லது மசாலா ஆகும். இது தையல் காரணமாக ஏற்படும் யோனியின் வலி, சிவத்தல் மற்றும் வீக்கத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது. ஒரு ஆய்வின்படி, இலவங்கப்பட்டை மற்ற களிம்புகளுடன் ஒப்பிடும்போது பெரினியம் அசெளகரியத்தை வேகமாக மேம்படுத்துகிறது.

என்ன செய்ய வேண்டும்: சுமார் 40 கிராம் காலெண்டுலா அல்லது சூரியகாந்தி எண்ணெயில் 10 கிராம் தேன் மெழுகு உருகவும். கலவையில் இலவங்கப்பட்டை எண்ணெய் சேர்க்கவும். அதை குளிர்விக்கட்டும். கைகள் மற்றும் பெரினியம் மற்றும் பேட் உலர சுத்தம் செய்யவும். கலவையை ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை (காலை மற்றும் மாலை) குறைந்தது 10 நாட்களுக்கு தடவவும்.

சிட்ஸ் பாத் ஆஃப் மைர் கம்

மைர் கம் என்பது கமிஃபோரா இனத்தின் ஒரு தாவரத்திலிருந்து இயற்கையான பசை அல்லது பிசின் ஆகும். ஈறுகளில் சுமார் 60 சதவீதம் டெரோனிக் அமிலங்கள் மற்றும் ஆல்கஹால் ஆகும். இந்த கலவைகள் காயம்-குணப்படுத்தும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன. மேலும் சிவத்தல், வீக்கம், சிராய்ப்பு, காயங்களின் சுரப்பு ஆகியவற்றைக் குறைக்கும். மைர் கம் ஃபைப்ரோபிளாஸ்டிக் செல்கள் வளர்ச்சியைத் தூண்டுகிறது மற்றும் 10 நாட்களுக்குள் காயங்களை குணப்படுத்த உதவுகிறது.

என்ன செய்ய வேண்டும்: பெரினியம் பகுதியை தண்ணீரில் கழுவ வேண்டும். சுமார் 10 லிட்டர் தண்ணீரில் 10 சிசி மைர் கரைசலைக் கரைத்து 10 நிமிடங்கள் ஊற வைக்கவும். பிரசவத்திற்குப் பிறகு ஒரு வாரத்திற்கு ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை செயல்முறை செய்யவும்.

விட்ச் ஹேசல் நீர்

சூனிய ஹேசல் நீர், ஹமாமெலிஸ் நீர் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, இது ஒரு திரவமாகும். இது ஒரு சூனிய ஹேசல் தாவரத்தின் பகுதிகளிலிருந்து பட்டை மற்றும் கிளைகள் போன்றவற்றிலிருந்து வடிகட்டப்படுகிறது. இது அற்புதமான குணப்படுத்தும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் ஐஸ் கட்டிகளைப் போலவே உள்ளூர் குளிரூட்டும் சிகிச்சையாகவும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. விட்ச் ஹேசல் நீர் காயமடைந்த பகுதியை சுத்தம் செய்ய உதவுகிறது மற்றும் சருமத்தை இறுக்குகிறது. இது இரத்தப்போக்கை நிறுத்த உதவுகிறது மற்றும் குணப்படுத்தும் செயல்முறையை துரிதப்படுத்துகிறது.

என்ன செய்வது: ஒரு பருத்தி பந்தை சூனிய பழுப்பு நிற நீரில் ஊறவைத்து பெரினியம் பகுதியில் தடவவும். காயம் காய்ந்து போகும் வரை ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை செய்யுங்கள்.

கற்றாழை மற்றும் காலெண்டுலா எண்ணெய்

இது யோனி கண்ணீரை குணப்படுத்துவதற்கான ஒரு பழங்கால சிகிச்சையாகும். கற்றாழை குணப்படுத்தும், வலி நிவாரணி, அழற்சி எதிர்ப்பு, நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பு, அரிப்பு எதிர்ப்பு, சுத்திகரிப்பு மற்றும் ஈரப்பதமூட்டும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. காலெண்டுலா அதே பண்புகளைக் கொண்ட மற்றொரு மூலிகையாகும். ஒன்றாக, அவை பெரினியத்தின் வீக்கம், வலி மற்றும் அசெளகரியத்தை குறைக்க உதவக்கூடும் மற்றும் எபிசியோடமி குணப்படுத்தும் செயல்முறையை விரைவுபடுத்துகின்றன.

என்ன செய்ய வேண்டும்: காலெண்டுலா எண்ணெயில் கற்றாழை சேர்த்து ஒரு கலவையைத் தயாரிக்கவும். ஒவ்வொரு எட்டு மணி நேரத்திற்கும் குறைந்தது ஐந்து நாட்களுக்கு இப்பகுதியில் தடவ வேண்டும். கலவையைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு மருத்துவ நிபுணரை அணுகுவது நல்லது.

கெமோமில் கிரீம்

யோனி கண்ணீர் காரணமாக வலியைக் குறைக்க கெமோமில் கிரீம் உதவியாக இருக்கும் என்றும் விரைவாக குணமடைய உதவும் என்றும் ஒரு ஆய்வு காட்டுகிறது. சுமார் 120 இரசாயனங்கள், பெரும்பாலும் ஃபிளாவனாய்டுகள் மற்றும் ஆல்கஹால் கலவைகள் இருப்பதால் கெமோமில் வலி நிவாரணி பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. இது எடிமா மற்றும் அழற்சியை மீட்பதற்கு உதவுகிறது மற்றும் பிரசவத்திற்குப் பிறகு முதல் நாட்களில் வலி நிவாரணியாகப் பயன்படுத்தப்படலாம்.

என்ன செய்வது: மருத்துவரை அணுகிய பின்னர் சந்தை அடிப்படையிலான கெமோமில் கிரீம் பயன்படுத்தவும்.

தேயிலை எண்ணெய்

தேயிலை மர எண்ணெயில் வலி நிவாரணி, ஆண்டிமைக்ரோபியல் மற்றும் கிருமி நாசினிகள் உள்ளன. வெட்டுக்கள் அல்லது காயங்களின் வலி மற்றும் தொற்றுநோய்க்கு சிகிச்சையளிக்க இது பல தசாப்தங்களாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. யோனி கண்ணீருக்கு எதிரான அதன் செயல்திறனுக்கு போதுமான ஆய்வுகள் எதுவும் இல்லை என்றாலும், இந்த நிலை காரணமாக வலி, எடிமா மற்றும் தொற்றுநோய்களை நிர்வகிக்க இது உதவும். சிலரின் நிலை மோசமடையக்கூடும் என்பதால், அதன் பயன்பாட்டிற்கு முன் மருத்துவ நிபுணரை அணுகவும்.

என்ன செய்வது: தேயிலை மர எண்ணெயில் சில துளிகள் மந்தமான தண்ணீரில் ஒரு ஸ்ப்ரே பாட்டில் சேர்த்து பெரினியம் பகுதியில் தெளிக்கவும்.

பல வழிகள்

மேற்கூறிய இயற்கை வைத்தியம் வலி, வீக்கம், சிவத்தல், அரிப்பு, எரிச்சல் மற்றும் அசெளகரியம் போன்ற பிரசவத்திற்குப் பின் பெரினியல் கண்ணீர் சிக்கல்களுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் பாதுகாப்பாகவும் பயனுள்ளதாகவும் இருக்கலாம். இருப்பினும், எந்தவொரு இயற்கை வைத்தியத்தையும் சரியான அளவு மற்றும் அவற்றின் பக்க விளைவுகள் பற்றிய யோசனைக்குத் தொடங்குவதற்கு முன்பு மருத்துவ நிபுணரை அணுகுவது எப்போதும் நல்லது. யோனி கண்ணீரை சமாளிக்க வேறு பல வழிகள் உள்ளன. அவற்றில் சில பின்வருமாறு:

நல்ல சுகாதாரம் பயிற்சி

யோனி ஆரோக்கியம் சுகாதாரம் கட்டாயமாகும். குறிப்பாக எபிசியோடமி அல்லது யோனி கண்ணீருக்குப் பிறகு தைக்கப்பட்ட காயங்கள் காரணமாக தொற்று ஏற்படும் அபாயத்தைத் தடுக்க உதவும். யோனியில் உள்ள நுண்ணுயிர் சமநிலையை சீர்குலைப்பது கருவுறுதல் மற்றும் இனப்பெருக்க சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும்.

என்ன செய்வது: ஒவ்வொரு முறையும் நீங்கள் கழிப்பறையைப் பயன்படுத்தும் போது, அது சுத்தமாகவும் உலர்ந்ததாகவும் இருப்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். யோனியை சுத்தம் செய்ய வெதுவெதுப்பான நீரைப் பயன்படுத்துங்கள். மேலும், பொது கழிப்பறைகளைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்கவும்.

உணர்ச்சி ஆரோக்கியத்தை கவனித்துக் கொள்ளுங்கள்

பிரசவத்திற்குப் பிறகான மனச்சோர்வு, எரிச்சல், பெரினியல் அதிர்ச்சி, வருத்தம் மற்றும் குறைந்த வாழ்க்கைத் தரம் போன்ற பல உணர்ச்சிகரமான பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்பதால், பிரசவத்திற்குப் பிறகான சுகாதாரப் பாதுகாப்பு மிகவும் முக்கியமானது, இது சில நாட்பட்ட நோய்களுக்கு முன்னேறக்கூடும். பிரசவத்திற்கு முந்தைய காலகட்டத்தில் முதல் ஆறு மாதங்களுக்கு பதட்டம் 6.1 முதல் 27.9 சதவீதம் வரை இருக்கும் என்று ஒரு அறிக்கை கூறுகிறது. இது எதிர்மறையான பெற்றோர் மற்றும் குழந்தை பராமரிப்பையும் ஏற்படுத்தக்கூடும்.

என்ன செய்வது: ஆரோக்கியமாக இருங்கள், ஆரோக்கியமாக சாப்பிடுங்கள். குழந்தை பராமரிப்பைத் தவிர்த்து, நிதானமாகவும் ஓய்வெடுக்கவும் வழிகளை உருவாக்குங்கள். அந்த நேரத்தில் குடும்ப உறுப்பினர்களின் ஆதரவு மிகவும் உதவியாக இருக்கும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker