தாய்மை-குழந்தை பராமரிப்புபுதியவை

மாதவிடாய் தவறுதல் மட்டுமல்ல இந்த சாதாரண பிரச்சினைகள் கூட கர்ப்பத்தின் அறிகுறியாக இருக்கலாமாம்…!

பெண்களின் வாழ்க்கையில் கர்ப்பகாலம் என்பது மிகவும் அழகானது மற்றும் முக்கியமானதாகும். கடந்த காலங்களில் கர்ப்பத்தை உறுதி செய்வதற்கு பல்வேறு விதமான கடினமான சோதனைகள் இருந்தது. ஆனால் தற்போது கர்ப்பத்தை உறுதி செய்வது என்பது மிகவும் எளிதானதாக மாறிவிட்டது. மாதவிடாய் தவறுவது முதல் காலை நேர சோம்பல் வரை கர்ப்பத்தின் சில தெளிவான அறிகுறிகள் உள்ளன.

இந்த அறிகுறிகள் கர்ப்பத்தின் முதல் அறிகுறிகளாக அழைக்கப்படுகின்றன, இது நல்ல செய்தியை உறுதிப்படுத்த உதவுகிறது. இவை தவிர, ஆரம்ப நாட்களில் பெண்கள் அனுபவிக்கும் அறிகுறிகளின் பட்டியல் உள்ளது. சாதாரண பிரச்சினைகள் என்று நாம் நினைக்கும் இந்த அறிகுறிகள் கூட உண்மையில் கர்ப்பத்தின் அறிகுறியாக இருக்கலாம். இந்த பதிவில் கர்ப்பத்தை உறுதி செய்யும் சில வித்தியாசமான அறிகுறிகளை தெரிந்து கொள்ளலாம்.

யோனி வெளியேற்றம்

கர்ப்பத்தின் ஆரம்ப மாதங்களில் அனைத்து வகையான யோனி வெளியேற்றமும் மிகவும் பொதுவானது. பெரும்பாலான பெண்கள் தங்கள் முதல் மூன்று மாதங்களில் குறிப்பாக மஞ்சள்-வெள்ளை வெளியேற்றத்தை அனுபவிக்கின்றனர். இது பொதுவாக ஹார்மோன் ஏற்ற இறக்கங்களால் ஏற்படுகிறது மற்றும் தொற்றுநோய்களைத் தடுக்கிறது.

சிறுநீர் கழிக்க தூண்டுதல்

கர்ப்பமாக இருக்கும் பெண்கள் சிறுநீர் கழிக்க ஒரு நிலையான தூண்டுதலை அனுபவிக்கக்கூடும், இது முதன்மையாக நடக்கிறது, ஏனெனில் கருப்பை சிறுநீர்ப்பையில் அழுத்தம் கொடுக்கிறது. பிந்தைய மாதங்களில், கருப்பையின் அளவு அதிகரிக்கும்போது இந்த பிரச்சினை அதிகரிக்கலாம்.

உடல் வெப்பநிலை அதிகரிப்பது

சில நாட்களில் உங்கள் உடல் வெப்பநிலை உயர்ந்த பக்கமாக இருக்கும். லேசான காய்ச்சல் வருவது கர்ப்ப காலத்தில் ஒரு பொதுவான அறிகுறியாகும். இது தவிர, சில நொடிகளிலேயே உங்களை வியர்வையில் நனைக்கக் கூடிய சூடான சூழலை நீங்கள் காணலாம். அனைத்து பெண்களுக்கும் இது ஏற்படுவதில்லை, ஆனால் இந்த அறிகுறி பொதுவாக மிகவும் பாதிப்பில்லாதது.

தசைப்பிடிப்பு

தலைவலி முதல் பீரியட் போன்ற தசைப்பிடிப்பு வரை, கர்ப்ப காலத்தில் பெண்களின் உடல் நிறைய பிடிப்புகளுக்கு ஆளாகிறது. ஹார்மோன் மாற்றங்களால் பெண்கள் கர்ப்ப காலத்தில் வயிற்று வலியை அனுபவிக்கலாம்.

தலைசுற்றல்

சோர்வாகவும் மயக்கமாகவும் இருப்பது ஒரு பொதுவான அறிகுறியாகும், இது மீண்டும் மீண்டும் வரக்கூடும். அறை உங்களைச் சுற்றிவருவது போல நீங்கள் உணரலாம் அல்லது சோர்வின் நிலையான உணர்வைப் பெறலாம். இந்த அறிகுறி கர்ப்பத்தின் முதல் மாதத்திலிருந்து தொடங்கலாம் மற்றும் கடைசி வர இந்த பிரச்சினை இருக்கும்.

தவறான மாதவிடாய்

பல பெண்கள் தங்கள் கர்ப்ப காலத்தில் மாதவிடாயை அனுபவிக்கின்றனர், இது கருச்சிதைவின் தவறான அலாரத்தை எழுப்புகிறது. ‘தவறான மாதவிடாய்’ என்றும் அழைக்கப்படும் லேசான ஸ்பாட்டிங் பொதுவாக ஆரம்ப நாட்களில் ஏற்படலாம். இது உள்வைப்பு இரத்தப்போக்கு என்று அழைக்கப்படுகிறது மற்றும் கருவுற்ற முட்டை கருப்பை புறணிக்கு தன்னை இணைக்கும்போது ஏற்படுகிறது. நீங்கள் ஒன்றாக பல நாட்கள் கடும் இரத்தப்போக்கு ஏற்பட்டால், நீங்கள் உங்கள் மருத்துவரைத் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்.

நெஞ்செரிச்சல்

அமிலத்தன்மை மற்றும் நெஞ்செரிச்சல் ஆகியவை நீங்கள் அனுபவிக்கும் வேறு சில வித்தியாசமான அறிகுறிகளாகும். உங்கள் வயிற்று அமிலங்கள் உணவுக்குழாயில் கசிந்தால் இது நிகழலாம். கர்ப்ப காலத்தில், காரமான உணவைத் தவிர்ப்பது மற்றும் சிறிய உணவை உட்கொள்வது பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

வீக்கம்

வயிற்றில் வாயுவை உணருவது கர்ப்பத்துடன் வரக்கூடிய மற்றொரு அறிகுறியாகும். இந்த நேரத்தில் நீங்கள் மலச்சிக்கல் அல்லது தளர்வான இயக்கங்களையும் அனுபவிக்கலாம். கர்ப்ப காலத்தில் உங்கள் உடலை வசதியாக வைத்திருக்க நன்றாக ஓய்வெடுங்கள் மற்றும் போதுமான தூக்கம் அவசியம்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker