ஆரோக்கியம்புதியவைமருத்துவம்

சளி, இருமல், காய்ச்சலிலிருந்து உங்களை பாதுகாக்கவும் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும் இத பண்ணுங்க

மாசு அளவு அதிகரித்து வருவதால், மக்கள் சளி, இருமல், காய்ச்சல் மற்றும் காய்ச்சல் அறிகுறிகளை அனுபவிக்கத் தொடங்கியுள்ளனர். இந்த அறிகுறிகள் வறண்ட கண்கள், மூக்கு ஒழுகுதல், தொண்டை புண், தலைவலி மற்றும் குமட்டல் போன்றவற்றிலிருந்து பொதுவான அறிகுறிகளாகும். காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களுடன் உங்கள் வீடுகளை நிறுவுதல், மாசு முகமூடிகளை அணிவது மற்றும் வெளியே தூங்காமல் இருப்பது ஆகியவை மோசமான மாசுபாட்டிலிருந்து நம்மைக் காப்பாற்ற நாம் செய்யக்கூடிய சில விஷயங்கள்.

ஆனால் நீங்கள் வெளியே செல்வதை முற்றிலுமாக நிறுத்தவோ அல்லது உங்கள் வீட்டின் ஒவ்வொரு அறையிலும் காற்று சுத்திகரிப்பு இயந்திரத்தை நிறுவவோ முடியாது என்பதால், காற்று மாசுபாட்டின் மோசமான விளைவுகளை குறைக்க உதவும் சில உணவு மற்றும் வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள் பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள். சில வீட்டு வைத்தியம் உங்கள் சுவாசப் பாதையை அழித்து, அதே நேரத்தில் உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும்.

கரும்பு சாறு வேண்டும்

கரும்பு சாறு சந்தையில் எளிதாக கிடைக்கிறது. உங்களுக்கு சாறு பிடிக்கவில்லை என்றால், அதன் மூல நன்மைகளை அறுவடை செய்ய சில மூல கரும்புகளை மென்று சாப்பிடலாம். இது உங்கள் கல்லீரலை சுத்தப்படுத்தவும் நச்சுத்தன்மையடையவும் உதவுகிறது மற்றும் உங்கள் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்திற்கு மிகவும் தேவையான ஊக்கத்தை அளிக்கிறது. இது சோம்பலைக் குறைக்கிறது, உங்கள் மனநிலையை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் இரண்டு உணவுகளுக்கு இடையில் உட்கொள்ளும்போது சிறந்தது.

ஹால்டி பால்

இது தங்க பால் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. மஞ்சள் பால் காற்று மாசுபாட்டின் மோசமான விளைவுகளை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான எளிதான வீட்டு வைத்தியம். ஹால்டி பால் தயாரிக்க, ஒரு கிளாஸ் பாலில் 1/4 டீஸ்பூன் ஹால்டி பவுடர் சேர்த்து கொதிக்க வைக்கவும். பின்னர், பானத்தை உட்கொள்ளுங்கள். சுவையை அதிகரிக்கவும், பானத்தின் நன்மைகளை அதிகரிக்கவும் நீங்கள் சில குங்குமப்பூ மற்றும் வெல்லம் சேர்க்கலாம். ஹால்டி அதன் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளுக்கு பெயர் பெற்றது மற்றும் இருமல், சளி மற்றும் காய்ச்சலின் போது மீட்பு செயல்முறையை விரைவுபடுத்துகிறது.

உடல் ரீதியாக சுறுசுறுப்பாக இருங்கள்

காற்றின் தரம் குறைவாக இருப்பதால் உங்கள் அன்றாட நடைப்பயணங்களை நீங்கள் இழக்கிறீர்களா? இது மிகச் சிறந்த விஷயம் அல்ல. நீங்கள் ஒரு நடைக்கு செல்ல முடியாவிட்டால், வீட்டில் சில லேசான பயிற்சிகள் செய்யலாம். நீங்கள் பால்கனியில் அல்லது மொட்டை மாடியில் உங்கள் வீட்டிற்குள் நடக்கலாம் அல்லது படிக்கட்டு பயிற்சியை முயற்சி செய்யலாம்.

உங்களை நீரேற்றமாக வைத்திருங்கள்

நீர் உடலில் இருந்து நச்சுகளை வெளியேற்ற உதவுகிறது என்பது நாம் அனைவரும் அறிந்தது. ஆதலால், உங்களை நீரேற்றமாக வைத்திருப்பது மிக முக்கியமானது. ஏனெனில் இது நோய்களைத் தடுக்க உதவுகிறது மற்றும் மீட்பு செயல்முறையை விரைவுபடுத்துகிறது.

நெய்

ஒவ்வொரு நாசியிலும் காலையிலும் படுக்கை நேரத்திலும் ஒரு துளி நெய்யை வைப்பது மாசுபாட்டிலிருந்து தெளிவாக இருக்க உதவும். ஒருவர் தினசரி உணவில் இரண்டு மூன்று தேக்கரண்டி நெய்யையும் சேர்க்க வேண்டும். இது பாதரசம் மற்றும் ஈயம் போன்ற உலோகத்தின் நச்சு விளைவுகளை மறைக்க உதவுகிறது மற்றும் அவை உங்கள் எலும்புகள், கல்லீரல் மற்றும் சிறுநீரகங்களில் சேர அனுமதிக்காது.

வெல்லம்

பொதுவாக குர் என்று அழைக்கப்படும் வெல்லம் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் இரும்புச்சத்து நிறைந்துள்ளது. இது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகிறது, ஹீமோகுளோபின் அளவை அதிகரிக்க உதவுகிறது. இதன் விளைவாக அதன் ஆக்ஸிஜன் சுமக்கும் திறனை அதிகரிக்கிறது. இவை அனைத்தும் மாசுபாட்டின் கடுமையான விளைவுகளை குறைக்க உதவும்.

பீட்டா கரோட்டின்

பீட்டா கரோட்டின் சுற்றுச்சூழலில் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்கள் மற்றும் மாசுபடுத்திகள் இருப்பதால் ஏற்படும் அழற்சியைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது. பீட்டா கரோட்டின் சில பொதுவான ஆதாரங்களில் வெந்தயம், கீரை மற்றும் கீரை ஆகியவை அடங்கும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker