ஆரோக்கியம்புதியவை

மது அருந்திய பின் என்னென்ன உணவுகளைச் சாப்பிடக் கூடாது… என்ன சாப்பிடலாம்?

மதுப்பழக்கம் என்பது நம் உடலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கக் கூடிய ஒரு பழக்கமாகும். இந்த பழக்கத்துடன் சேர்ந்து நிறைய பேர் சைடிஸ் என்ற பெயரில் நிறைய தீங்கற்ற உணவுகளை உண்டு வருகிறோம். நாம் ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது உண்ணும் பெரும்பாலான உணவுகளில் க்ரீஸ் மற்றும் அமிலத்தன்மை காணப்படுகிறது. இது வயி பிரச்சினை முதல் அமில ரிஃப்ளக்ஸ் வரை பலவிதமான பிரச்சினைகளை உண்டாக்குகிறது என்று ஊட்டச்சத்து நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். வயிற்று உணர்திறன் பெருமளவில் பாதிக்கப்படுகிறது. இதே போன்று மது அருந்துவதற்கு முன்பு நாம் சாப்பிடும் சில விஷயங்கள் நமக்கு பெரிய பிரச்சினைகளை உண்டாக்குகிறது.

​மது அருந்தும்போது

மது அருந்துவதற்கு முன்பு எந்த உணவுகளை சாப்பிட வேண்டும் எந்த உணவுகளை தவிர்க்க வேண்டும் என்பதில் நீங்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும்.

ஆல்கஹால் குடிப்பதற்கு முன்பு நீங்கள் எடுத்துக் கொள்ளும் சிலவகை உணவுகள் உங்களுக்கு நீரிழப்பை தருகிறது. உப்பு சமநிலையை ஏற்படுத்துகிறது. கல்லீரலில் கொழுப்பு தேக்கத்தை உண்டாக்குகிறது. அதே நேரத்தில் சில வகை உணவுகள் மது அருந்துதலை இரத்தத்தில் கலப்பதை குறைக்கிறது. எனவே நீங்கள் ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது எந்த வகையான உணவுகளை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் எந்த வகையான உணவுகளை தவிர்க்க வேண்டும் என்பதை நாம் அறிந்து கொள்வோம்.

காபி

ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது ஒரு கப் காபி இரவு முழுவதும் சக்தி பெற உதவும் என்று நீங்கள் நினைக்கலாம், ஆனால் அது உங்களை மேலும் நீரிழக்க வைக்கும். சுத்திகரிக்கப்பட்ட கார்ப்ஸ் மற்றும் பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள், சர்க்கரை பானங்கள், சிப்ஸ்கள் போன்ற கார்போஹைட்ரேட் உணவுகள் உங்களுக்கு ஏக்கத்தை தந்தாலும் குடிக்கும் போது இவற்றை தவிர்ப்பது நல்லது.

பர்கர்

நீங்கள் ஒரு பர்கர் பிரியராக இருக்கலாம். பர்கரில் நிறைய பயிறு வகைகள் சேர்த்து எடுத்துக் கொண்டு வரலாம். புரோட்டீன் நிரம்பிய பயறு வகைகளால் ஆன பர்கர் அதிக ஊட்டச்சத்துக்கள் நிரம்பியது. ஆல்கஹால் உங்க உடம்பில் ஊட்டச்சத்துக்கள் உறிஞ்சுவதை கடினமாக்குகிறது.

​பன்றி இறைச்சி, முட்டை மற்றும் சீஸ் வகைகள்

உங்களுக்கு ஆல்கஹால் குடித்த பிறகு அமில ரிஃப்ளக்ஸ் இருந்தால் பன்றி இறைச்சி, சீஸ் போன்றவை சிறந்தது அல்ல. அதற்கு பதிலாக நீங்கள் முட்டை துருவலை எடுத்துக் கொள்ளலாம். முட்டையுடன் கூடிய சாண்ட்விட்ச்சில் அதிக ஊட்டச்சத்து மற்றும் அடர்த்தியான புரதம் காணப்படுகிறது. இது ஆல்கஹால் உறிஞ்சுவதை குறைத்து நீண்ட நேரமாக உங்களை முழுமையாக உணர வைக்க உதவுகிறது.

​பால் பொருட்கள்

ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது உங்க வயிற்றின் புறணிக்கு எரிச்சலை ஏற்படுத்தும். எனவே பால் போன்ற குடல் பிரச்சினைகளை குறைக்கும் உணவுகளை நீங்கள் எடுத்துக் கொள்ளலாம். நீங்கள் லாக்டோஸ் சகிப்புத்தன்மையற்றவராக இருந்தால் பால் உங்களை மோசமாக உணரச் செய்யும்.

​சிவப்பு சாஸ்

குடிப்பழக்கம் உங்கள் உணவு மற்றும் செரிமான சாறுகளையும் உங்கள் வயிற்றில் இருக்கும் தசைகளையும் தளர்த்தும். தக்காளி சாஸில் உள்ள அமிலம் உங்களுக்கு நெஞ்செரிச்சல், அமில ரிஃப்ளக்ஸ் போன்ற பிரச்சினைகளை உண்டாக்குகிறது. எனவே தூங்குவதற்கு முன்பு இந்த மாதிரியான உணவுகளை எடுத்துக் கொள்வது உங்களுக்கு பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும்.

சாக்லேட்

சாக்லேட்டில் உள்ள காஃபின் மற்றும் கோகோ ஆகியவை பிற அமில உணவுகளால் தூண்டப்பட்டு இரைப்பை பிரச்சனையை அதிகரிக்கின்றனர். எனவே நீங்கள் ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது சாக்லேட் இல்லாமல் வேற இனிப்பு உணவுகளை எடுத்துக் கொள்ளலாம்.

​பிரிட்ஸல்ஸ்

நிறைய பேர் ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது உப்பு திண்பண்டங்களை எடுத்துக் கொள்கிறார்கள். உப்பு உணவுகளை எடுத்துக் கொள்வதற்கு முன்பு அதை கழுவி சாப்பிடுங்கள். ஏனெனில் அதிகப்படியான உப்பு உங்களுக்கு பிரச்சினைகளை உண்டாக்க வாய்ப்பு உள்ளது.

​ப்ரைஸ் (பொரியல்)

பொரியல் செய்யப்பட்ட உணவுகளில் நீரிழப்பை தரக்கூடிய உப்பு அதிகளவில் உள்ளது. இதை நீங்கள் ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது எடுத்துக் கொள்வது உங்களுக்கு நீரிழப்பை ஏற்படுத்தும்.

ஆரஞ்சு

ஆரஞ்சு மற்றும் பிற சிட்ரஸ் பழங்களில் உள்ள அமிலம் செரிமான பிரச்சினைகளைத் தூண்டும். இருப்பினும் இதில் ஏராளமான நீர் உள்ளது. இருந்தாலும் சிட்ரஸ் பழங்களுக்கு பதிலாக வாழைப்பழத்தை முயற்சி செய்யுங்கள். இதில் பொட்டாசியம் அதிகளவில் உள்ளது.

​மிட்டாய்கள்

எப்படி ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது உப்பு உணவுகள் அதிகமாக விரும்பப்படுகிறதோ அதே மாதிரி மிட்டாய் உணவுகளும் அதிகமாக விரும்பப்படுகிறது. இது உங்களை அதிகமாக ஆல்கஹால் விருப்பங்களை ஏற்படுத்தும். எனவே மிட்டாய்கள் உண்பதை தவிர்ப்பது நல்லது.

​காரமான சாஸ்

காரமான உணவு மற்றும் ஆல்கஹால் ஒரு நல்ல கலவையாக உங்களுக்கு இருக்கலாம். ஆனால் ஆல்கஹாலுடன் சேர்ந்து காரமான உணவை எடுத்துக் கொள்வது உங்களுக்கு பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். எனவே காரமான சாஸ் வகைகளை தவிர்ப்பது நல்லது.

எடுத்துக் கொள்ள வேண்டிய உணவுகள்

​வாழைப்பழம்

வாழைப்பழம் ஆரோக்கியமானது. அதிகளவு தண்ணீரை கொண்டுள்ளது. இதனால் ஆல்கஹால் நீர்த்துப் போகும். வாழைப்பழங்களில் நார்ச்சத்துக்கள், பொட்டாசியம் உள்ளன. இது ஆல்கஹால் உறிஞ்சுதலை குறைக்கும். இது உடலில் எலக்ட்ரோலைட் சமநிலையை பராமரிக்க உதவுகிறது.

நீர்

ஆல்கஹாலின் மோசமான தன்மையை நீர்த்துப் போகச் செய்ய நீர் உதவுகிறது. இது உடம்பில் உள்ள உப்பு சமநிலையை ஒழுங்குபடுத்துகிறது. எனவே ஆல்கஹால் குடிக்கும் போது சீரான அளவு தண்ணீரை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

​மஞ்சள், இலவங்கபட்டை மற்றும் எலுமிச்சை

மஞ்சள், இலவங்கபட்டை மற்றும் எலுமிச்சை ஆகிய மூன்றும் கல்லீரலுக்கு நல்லது. எலுமிச்சை அல்லது மஞ்சள் கலந்த நீர் குடிப்பது ஆல்கஹாலால் ஏற்படும் கல்லீரல் பாதிப்பை குறைக்கிறது.

​நட்ஸ் வகைகள்

ஆல்கஹால் உடன் நட்ஸ் வகைகளை எடுத்துக் கொள்வது ருசியை கொடுப்பதோடு நல்ல கொழுப்பை தருகிறது. இது ஆல்கஹால் உறிஞ்சப்படுவதை குறைக்கிறது.

​சால்மன் மீன் வகைகள்

இதில் ஆரோக்கியமான ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் உள்ளன. இது புரதங்களால் நிரம்பி உள்ளது. விலங்குகளில் சோதனை நடத்திய போது அதிகப்படியான குடிப்பழக்கத்தால் ஏற்படும் மூளை வீக்கத்தை குறைக்கிறது.

அவகேடா

இந்த பழம் விலை உயர்ந்த அரிதான பழமாகும். இருப்பினும் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள் மற்றும் புரதங்களால் நிரம்பியுள்ளன, அவை ஆல்கஹால் பாதிப்புகளை குறைக்கின்றன. வாழைப்பழங்களைப் போலவே, அவற்றில் அதிக அளவு பொட்டாசியமும் உள்ளது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker