புதியவைவீடு-தோட்டம்

இந்த ஒரு பொருளை சமையலறையில் வைத்தால் கரப்பான் பூச்சிகள் ஒருபோதும் உங்கள் வீட்டிற்குள் நுழையாதாம்…!

உங்கள் சமையலறையில் தவழும் ஊர்ந்து செல்லும் கரப்பான் பூச்சிகள் மற்றும் பிற பூச்சிகளை பார்த்திருக்கிறீர்களா? சமையலறையைச் சுற்றி ஓடும் இந்த பூச்சிகள் மற்றும் கரப்பான் பூச்சிகளை பார்ப்பதை விட வெறுக்கத்தக்க ஒன்றும் இல்லை, ஆனால் நீங்கள் எப்போதாவது நினைத்திருக்கிறீர்களா, தினமும் சமையலறையை சுத்தம் செய்தாலும் இந்த பிழைகள் உங்கள் சமையலறைக்கு எப்படி செல்கின்றன?

சமையலறையை தினமும் தண்ணீரில் சுத்தம் செய்தபின் அல்லது துடைத்தபின்னும், இந்த கரப்பான் பூச்சிகள் மடு, வடிகால் மற்றும் பெட்டிகளின் மூலைகளிலோ அல்லது அடுக்குகளுக்குக் அடியிலோ இனப்பெருக்கம் செய்யலாம். இந்த ஊர்ந்து செல்லும் பூச்சிகள் அருவருப்பானவை மட்டுமல்லாமல் அவை ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும் மற்றும் பல நோய்களுக்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் உணவை விஷமாக மாற்றும். சரியான நேரத்தில் சமையலறையை சுத்தம் செய்வது அவசியம் மற்றும் சுத்தம் செய்யும் போது சரியான பொருட்களைப் பயன்படுத்துவது இந்த பூச்சிகளை விரட்டலாம்.

வெந்நீர் மற்றும் வினிகர்

இது ஒரு எளிய வழியாகும், உங்கள் சமையலறையில் இவை எளிதில் கிடைக்கக்கூடிய பொருட்கள்தான். சிறிது சூடான நீரை எடுத்து, வெள்ளை வினிகரின் 1 பகுதியை கலந்து நன்கு கிளறி, ஸ்லாப்களை துடைத்து, சமைக்கும் இடத்தை சுற்றி சுற்றி இந்த கரைசலைக் கொண்டு சுத்தம் செய்து, இந்த கரைசலை சமையலறை வடிகால்களில் இரவில் ஊற்றவும், இது குழாய்கள் மற்றும் வடிகால்களை கிருமி நீக்கம் செய்து கரப்பான் பூச்சிகளை சமையலறையிலிருந்து விரட்டும்.

சுடு நீர் எலுமிச்சை மற்றும் சமையல் சோடா

உங்களை அருவருக்க வைக்கும் பூச்சிகளை சமையலறையை விட்டு விரட்ட எளிய மற்றொரு வழி 1 எலுமிச்சை, 2 தேக்கரண்டி பேக்கிங் சோடாவை 1 லிட்டர் சூடான நீர் கரைசல் ஆகும். அதை நன்றாக கிளறி கரப்பான் பூச்சி அதிகமிருக்கும் இடங்கள் அல்லது சிங்க் அல்லது ஸ்லாப்களுக்கு கீழே உள்ள பகுதியில் தெளிக்கவும் சமையலறையில் கரப்பான் பூச்சிகளின் இனப்பெருக்கத்தை நிறுத்த இது தீர்வாகும்.

போரிக் அமிலம் மற்றும் சர்க்கரை

இந்த பழங்கால தீர்வு பல அதிசயங்களை செய்யக்கூடியது. போரிக் அமிலத்தையும், சர்க்கரையையும் கலந்து பின்னர் கரப்பான் பூச்சிகள் இனப்பெருக்கம் செய்யும் இடங்களில் அதை தெளிக்கவும். சர்க்கரை பூச்சிகளை ஈர்க்கும் போது, போரிக் அமிலம் உடனடியாக அவற்றைக் கொல்லும். எனவே, அடுத்த முறை நீங்கள் இந்த பூச்சிகள் மற்றும் கரப்பான் பூச்சிகளைக் காணும்போது இந்த முறையை முயற்சிக்கவும்.

சில எண்ணெய்கள்

பெப்பர்மிண்ட் எண்ணெய் மற்றும் லாவெண்டர் எண்ணெய் போன்ற அத்தியாவசிய எண்ணெய்கள் சரும பராமரிப்பு அல்லது பிற குணப்படுத்தும் நோக்கங்களுக்காக மட்டுமே பயன்படும் என்று நினைத்தால் அது தவறாகும். இந்த எண்ணெய்கள் பூச்சிகளை விரட்டும் தன்மைகொண்டவை. சமையலறை மற்றும் பெட்டிகளைச் சுற்றி சில இந்த எண்ணெய்களை தெளிக்கவும், இவற்றின் நறுமணம் பூச்சிகளை விரட்ட உதவும்.

வெள்ளரிக்காய்

இந்த சுவையான நீரேற்றும் காய்கறி ஆச்சரியமான ஒன்றாகும். ஏனெனில் கரப்பான் பூச்சிகளுக்கு வெள்ளரிக்காயின் வாசனையும், சுவையும் சுத்தமாக பிடிக்காது. உண்மைதான், கரப்பான் பூச்சிகள் அதிகம் இருக்கும் இடங்களில் சில வெள்ளரி துண்டுகளை நறுக்கி வைக்கவும். இது கரப்பான் பூச்சிகளை உங்கள் சமையலறையை விட்டு விலக்கி வைக்கும்.

வேம்பு

வேப்ப இலைகள் முதல் வேப்ப எண்ணெய் வரை அனைத்தும் உங்கள் சமையலறையிலிருந்து கரப்பான் பூச்சி மற்றும் பூச்சிகளை விலக்கி வைப்பதில் அற்புதமாக வேலை செய்கின்றன. சில வேப்பிலைகளை சமையலறையில் வைத்திருங்கள், மாற்றத்தை 3 நாட்களில் நீங்கள் காணலாம். சமையலறையில் கரப்பான் பூச்சி மற்றும் பூச்சிகள் இனப்பெருக்கம் செய்வதைத் தடுக்க சூடான நீரில் கலந்த சில வேப்ப எண்ணெயையும் தெளிக்கலாம்.

இலவங்கப்பட்டை

இந்த மசாலாப் பொருள் தவழும் கரப்பான் பூச்சிகளை விரட்ட முடியும், இலவங்கப்பட்டையின் வலுவான வாசனை பூச்சிகள் சமையலறை அடுக்குகளையும் பெட்டிகளையும் ஏறவிடாமல் தடுக்கலாம். சமையலறையைச் சுற்றி புதிதாக தரையில் இலவங்கப்பட்டை தூள் தூவி, இந்த கரப்பான் பூச்சிகளை இனப்பெருக்கம் செய்யாமல் வைத்திருங்கள்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker