அழகு..அழகு..புதியவை

சன்ஸ்கிரீன் வாங்கும் போது இதை பார்க்க மறக்காதீங்க…

சன்ஸ்கிரீன் சூரிய ஒளி கதிர்வீச்சினால் ஏற்படும் சேதத்திலிருந்து சருமத்தைப் பாதுகாக்க செயல்படுகிறது. நீங்கள் சன்ஸ்கிரீன் வாங்க முடிவு செய்வதற்கு முன், சிறந்த சன்ஸ்கிரீன் அளவுகோல்களை அறிந்து கொள்ளுங்கள், இதனால் நீங்கள் தவறான ஒன்றைத் தேர்வு செய்யாமல் தடுக்கலாம். சன்ஸ்கிரீன் வாங்குவதற்கு முன் நீங்கள் சரிபார்க்க வேண்டிய மூன்று விஷயங்கள் இங்கே.

UVA மற்றும் UVB கதிர்களிடமிருந்து சருமத்தைப் பாதுகாக்கக்கூடிய ரசாயன சன்ஸ்கிரீன்களைத் தேர்வு செய்க. காரணம், இந்த இரண்டு வகையான கதிர்கள் பல்வேறு தோல் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். UVA தோல் அனுபவத்தை முன்கூட்டிய வயதானதாக மாற்றும், அதே நேரத்தில் UVB என்பது வெயில் மற்றும் தோல் புற்றுநோய்க்கு ஒரு முக்கிய காரணமாகும். எனவே, இந்த இரண்டு வகையான கதிர்களிலிருந்து பாதுகாக்க நீங்கள் சன்ஸ்கிரீன் என்று பெயரிடப்பட்ட போர்டு ஸ்பெக்ட்ரம் தேர்வு செய்ய வேண்டும்.

ஏனென்றால், இந்த லேபிள் இல்லாத தயாரிப்புகள் சருமத்தை வெயிலிலிருந்து மட்டுமே பாதுகாக்கின்றன, புற்றுநோய் அல்லது தோல் வயதானவை அல்ல. கூடுதலாக, அமெரிக்கன் அகாடமி ஆஃப் டெர்மட்டாலஜியின் பரிந்துரைகளின்படி, நீங்கள் வாங்கும் சன்ஸ்கிரீன் குறைந்தது UVB 30 என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். அதிக எஸ்பிஎஃப் எண், அதிக பாதுகாப்பு உங்களுக்கு கிடைக்கும். எடுத்துக்காட்டாக, சன்ஸ்கிரீனில் ஷிறிதி 15 என்பது ஹிக்ஷிஙி கதிர்களில் 93 சதவிகிதத்தை வடிகட்டுகிறது, அதே நேரத்தில் UVB 30 வடிகட்டிகள் 97 சதவிகிதம், மற்றும் UVA 50 வடிப்பான்கள் 98 சதவிகிதம் UVB கதிர்கள்.

இருப்பினும், குறைந்த எஸ்பிஎஃப் எண்களிலிருந்து நீங்கள் இன்னும் பாதுகாப்பைப் பெறலாம். முக்கியமானது, அதிக எஸ்பிஎஃப் அளவை விட அடிக்கடி விண்ணப்பிப்பது, எடுத்துக்காட்டாக ஒவ்வொரு மணி நேரமும். குறிப்பாக நீங்கள் நீந்தினால், வியர்வை, தண்ணீரில் அடித்தால்.

சன்ஸ்கிரீன் என்பது ஒரு வேதியியல் பொருள் ஆகும், இது சூரிய ஒளி கதிர்வீச்சினால் ஏற்படும் சேதத்திலிருந்து சருமத்தைப் பாதுகாக்க செயல்படுகிறது. ஏற்கனவே சருமத்தில் நுழைந்த சூரிய கதிர்வீச்சை உறிஞ்சுவதற்கு சருமத்தின் மேல் அடுக்கில் ஊடுருவி செயல்படுவதே இது. எனவே, கதிர்வீச்சு உங்கள் உடலால் உறிஞ்சப்படுவதற்கு முன்பு சன்ஸ்கிரீனால் உறிஞ்சப்படும். நீங்கள் அதை வாங்க முடிவு செய்வதற்கு முன், சிறந்த சன்ஸ்கிரீன் அளவுகோல்களை அறிந்து கொள்ளுங்கள், இதனால் நீங்கள் தவறான ஒன்றைத் தேர்வு செய்யாதீர்கள், இதனால் அதிகபட்ச பாதுகாப்பு கிடைக்கும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker