ஆரோக்கியம்புதியவைமருத்துவம்

உலக இதய தினத்தில் பாதாம் உடன் ஆரோக்கியமான இதயத்தை பெறுங்கள்

ஒவ்வொரு ஆண்டும், இதய நோய்கள் (CVD) பற்றிய விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தவும், அவற்றை எவ்வாறு தடுக்கலாம் என்பதை பற்றி அறியவும் செப்டம்பர் 29 அன்று உலக இதய தினம் கொண்டாடப்படுகிறது. உலக இதய நாள் என்பது உலகெங்கிலும் உள்ள மக்களுக்கும் அவர்களது குடும்பத்தினருக்கும் வாழ்க்கை முறை தேர்வுகளை நிறுத்தி மதிப்பீடு செய்வதற்கான ஒரு நினைவூட்டலாகும், அதே நேரத்தில் இந்த நோய்க்கு எதிராக அவர்களின் ஆரோக்கியத்தின் பாதுகாப்பை உறுதிப்படுத்த கடுமையான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை ஒப்புக்கொள்வதாகும்.

உள்ளார்ந்த மரபணு மாற்றம் காரணமாக இந்தியர்கள் இதய நோய்களால் அதிகம் பாதிக்கப்படுகின்றனர் என்று ஆராய்ச்சி தெரிவிக்கிறது. ஆகவே, பல இந்திய வீடுகளில் இதய நோய்கள் ஒரு தீவிரமான சுகாதார கவலையாக மாறும் நிலையில், உணவு மற்றும் வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள் ஒரு மாற்றத்தைக் கொண்டுவருவதிலும், சிறந்த இதய ஆரோக்கியத்திற்கான ஆபத்து காரணிகளைக் குறைப்பதிலும் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. உலகெங்கிலும் உள்ள மக்கள் தங்கள் வாழ்க்கை முறைகளை இந்த புதிய இயல்பான உணர்வுக்குமாற்றியமைக்கும்போது, நம் ஆரோக்கியத்தை கவனித்துக்கொள்வது இப்போது எதையும் விட முக்கியமானது. சிறந்த இதய ஆரோக்கியத்தை அடைவதற்கான முதல் படி, இதயத்துக்கு ஆரோக்கியமான உணவு தேர்வுகளை தேர்வு செய்வதாகும். உங்கள் குடும்பத்தில் பாதாம் போன்ற ஒரு சில நட்ஸ்களை உங்கள் அன்றாட உணவுகளில் சேர்ப்பது ஒரு நல்ல தொடக்க புள்ளியாகும், ஏனெனில் அவை ஏராளமான ஊட்டச்சத்துக்களை கொண்டுள்ளன. ஆரோக்கியமான சிற்றுண்டி விருப்பத்தை உருவாக்குகின்றன, மேலும் இது உங்கள் இதய ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்க உதவும்.

ஊட்டச்சத்து மற்றும் ஆரோக்கிய ஆலோசகர் ஷீலா கிருஷ்ணசாமி, சரியாக சாப்பிட வேண்டியதன் அவசியத்தை வலியுறுத்துகின்றார். அவர் “இதய ஆரோக்கியம் என்பது செயலில், நீண்டகால வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களைச் செய்வதில் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த நபர்களுக்கு தொடர்ந்து கவனம் செலுத்தும் பகுதியாக இருக்க வேண்டும். உங்கள் இதயத்தை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க, மற்றவற்றுடன் உங்கள் எடையைக் கட்டுக்குள் வைத்திருப்பது முக்கியம். 2015 ஆம் ஆண்டு ஆய்வில், 42 கிராம் பாதாமை தினசரி அடிப்படையில் உட்கொள்வது நன்கு நிறுவப்பட்ட இதய நோய் ஆபத்து காரணிகளாக உள்ள மத்திய கொழுப்பு (தொப்பை கொழுப்பு) மற்றும் இடுப்பு சுற்றளவு ஆகியவற்றைக் குறைக்கின்றன. பாதாமை தினசரி சிற்றுண்டியாக உட்கொள்வது LDL கொழுப்பை கணிசமாகக் குறைக்க உதவுகிறது என்றும் ஆய்வு கூறுகிறது. பாதாம் ஒரு சிறந்த சிற்றுண்டி விருப்பமாகும், ஏனெனில் அவை புரதம் மற்றும் நார்ச்சத்துக்களின் நல்ல மூலமாகும், அவை முழுமையின் உணர்வை ஊக்குவிக்கின்றன, மேலும் எடையை நிர்வகிக்க உதவுகின்றன. ” என கூறினார்.

இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் உள்ள மக்கள் இப்போது அனுபவித்து வரும் மன அழுத்தத்தின் அளவு அதிகரித்துள்ள நிலையில், சிற்றுண்டி உட்கொள்வது எல்லா நேரத்தை காட்டிலும் உயர்வாக உள்ளது. டெல்லி, மேக்ஸ் ஹெல்த்கேர், பிராந்திய தலைமை-டயட்டெடிக்ஸ், ரித்திகா சமதார் கருத்துப்படி, “இருதய நோய் (CVD) இந்தியாவில் நிகழும் இறப்புகளில் 28% ஆகும், இது வேறு எந்த காரணத்தையும் விட அதிகம். இந்தியா முழுவதிலும் உள்ள மக்கள் இந்த புதிய இயல்பான உணர்வுக்கு மாறிவருவதால் பலரும் அதிக அளவு மன அழுத்தத்தை அனுபவித்து வருகின்றனர் – இது ஒரு முக்கிய CVD ஆபத்து காரணி. இந்திய மக்களிடையே பல மருத்துவ ஆய்வுகள் குறிப்பாக பாதாம் இதய நோய் ஆபத்து காரணிகளை நிர்வகிக்க உதவுவதில் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று கூறுகின்றன. கூடுதலாக, சமீபத்திய இங்கிலாந்து ஆய்வின்படி, வழக்கமான சிற்றுண்டிகளை பாதாம் பருப்புடன் மாற்றியிருந்த பங்கேற்பாளர்கள் மன அழுத்தத்திற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக இதய துடிப்பு மாறுபாட்டின் மேம்பட்ட நடவடிக்கைகளைக் கண்டனர், இது உகந்த இருதய ஆரோக்கியம் மற்றும் செயல்பாட்டின் முக்கிய குறிகாட்டியாகும். ஆகவே, வலுவான மற்றும் ஆரோக்கியமான இதயத்திற்கு உதவுவதற்காக, தினசரி பாதாமை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள். ”

நன்கு சீரான உணவை உட்கொள்வது இதய நோய்களின் அபாயத்தை குறைப்பதற்கான எளிய, மிகவும் பயனுள்ள வழிகளில் ஒன்றாகும், இது பிற உடல்நலக் கவலைகளையும் நிவர்த்தி செய்கிறது. ஒரு சத்தான உணவில் பலவகையான உணவுகளை உண்ணுதல், சில உணவுகள் மற்றும் பானங்களை உட்கொள்வதை மிதப்படுத்துதல் மற்றும் உட்கொள்ளும் உணவு மற்றும் கலோரிகளின் அளவைக் கட்டுப்படுத்துதல் ஆகியவை அடங்கும். ஒரு சீரான உணவு கொழுப்பு மற்றும் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைப்பதன் மூலம் இதய நோய் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது, அத்துடன் எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது. எனவே இந்த உலக இதய தினத்தில் பாதாம் பருப்புடன் ஆரோக்கியமாக இருப்போம் என்று உறுதி ஏற்போம்!

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker