ஆரோக்கியம்புதியவை

தினமும் வெங்காயத்தை இப்படி சாப்பிட்டால் உங்க ஆயுள் அதிகரிக்குமாம்? இனிமே டெய்லி சாப்பிடுங்க..

நாம் ஆரோக்கியமாகவும், நோய்கள் இல்லாமலும் வாழ விரும்பினால் அதற்கு காய்கறிகள் மிகவும் முக்கியமானவையாகும். ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியமான உணவின் ஒரு பகுதியாக அதிக காய்கறிகளையும் பழங்களையும் சாப்பிடுவோர் சில நாட்பட்ட நோய்களுக்கான அபாயத்தைக் குறைக்க வாய்ப்புள்ளது. காய்கறிகள் உடலின் ஆரோக்கியத்திற்கும் பராமரிப்பிற்கும் முக்கியமான ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்குகின்றன.

வெங்காயம் அத்தகைய ஆரோக்கியமான காய்கறிகளில் ஒன்றாகும், இது பல்வேறு வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் சக்திவாய்ந்த தாவர சேர்மங்களைக் கொண்டுள்ளது, அவை பல வழிகளில் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துவதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. உண்மையில், வெங்காயத்தின் மருத்துவ குணங்கள் பழங்காலத்திலிருந்தே அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளன, அவை தலைவலி, இதய நோய் மற்றும் வாய் புண்கள் போன்ற வியாதிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்பட்டன. பச்சை வெங்காயத்தை ஏன் தினமும் உணவில் சேர்த்துக்கொள்ள வேண்டும் என்று இந்த பதிவில் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

இதய ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்கும்

வெங்காயத்தில் உள்ள ஃபிளாவனாய்டுகள் உடலில் உள்ள கெட்ட கொழுப்பைக் குறைக்க உதவுகின்றன மற்றும் தியோசல்பினேட்டுகள் இரத்தத்தை மெல்லியதாக மாற்றுவதால் இரத்தத்தின் நிலைத்தன்மையை சரியாக வைத்திருக்கின்றன. இதன் காரணமாக, மாரடைப்பு மற்றும் பக்கவாதம் ஏற்படும் அபாயம் குறைகிறது.

புற்றுநோயை எதிர்க்கும்

ஆசிய பசிபிக் ஜர்னல் ஆஃப் கிளினிக்கல் ஆன்காலஜியில் 2019 ஆம் ஆண்டு மேற்கொள்ளப்பட்ட ஆய்வில், பெருங்குடல் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட 833 பேரை இந்த நோய் இல்லாத 833 பேருடன் ஒப்பிட்டுள்ளது. வெங்காயம் போன்ற அல்லியம் காய்கறிகளை தவறாமல் உட்கொள்பவர்களில் பெருங்குடல் புற்றுநோயின் ஆபத்து 79% குறைவாக இருப்பதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர். மேலும், ஒரு கப் நறுக்கிய வெங்காயம் ஒருவரின் பரிந்துரைக்கப்பட்ட தினசரி வைட்டமின் சி உட்கொள்ளலில் 13.11% ஐ வழங்குகிறது. ஒரு ஆக்ஸிஜனேற்றியாக, இந்த வைட்டமின் புற்றுநோயுடன் தொடர்புகளைக் கொண்ட இலவச தீவிரமான சேர்மங்களை உருவாக்குவதற்கு உதவுகிறது.

ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்தவை

ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்களின் சிறந்த ஆதாரமாக வெங்காயம் உள்ளது. உண்மையில், அவற்றில் 25 க்கும் மேற்பட்ட வெவ்வேறு வகையான ஃபிளாவனாய்டு ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் உள்ளன. இந்த ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் ஆக்ஸிஜனேற்றத்தைத் தடுக்கின்றன, இது செல்லுலார் சேதத்திற்கு வழிவகுக்கிறது மற்றும் புற்றுநோய், நீரிழிவு மற்றும் இதய நோய் போன்ற நோய்களை எதிர்க்க பங்களிக்கிறது.

ஆரோக்கியமான எலும்புகள்

அமெரிக்க வேளாண்மைத் துறையின் கருத்துப்படி, ஒரு வெங்காயத்தில் 25.3 மி.கி கால்சியம் உள்ளது. கால்சியம் வலுவான எலும்புகளை பராமரிக்க உதவுகிறது, எனவே உங்கள் உணவில் வெங்காயத்தை சேர்ப்பது எலும்பு ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தும். வெங்காயம் ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தைக் குறைக்கவும், ஆக்ஸிஜனேற்ற அளவை அதிகரிக்கவும், எலும்பு இழப்பைக் குறைக்கவும் உதவும் என்று நம்பப்படுகிறது, இது ஆஸ்டியோபோரோசிஸைத் தடுக்கும் மற்றும் எலும்பு அடர்த்தியை அதிகரிக்கும்.

சிறந்த தோல் மற்றும் சரும ஆரோக்கியம்

வெங்காயத்தில் உள்ள வைட்டமின் ஏ, சி மற்றும் கே நிறமிகளைப் போக்க உதவுகிறது மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் புற ஊதா கதிர்களிலிருந்தும் உங்களைப் பாதுகாக்கிறது. வைட்டமின் சி ஒரு நல்ல ஆதாரமாக, வெங்காயம் கொலாஜன் தேவைக்கும் அதனை பராமரிப்பதற்கும் துணைபுரியக்கூடும், இது தோல் மற்றும் கூந்தலுக்கு கட்டமைப்பை வழங்குகிறது.

இரத்த சர்க்கரை பராமரிப்பு

வெங்காயம் சாப்பிடுவது இரத்த சர்க்கரையை கட்டுப்படுத்த உதவும், இது நீரிழிவு அல்லது பிரிடியாபிடிஸ் உள்ளவர்களுக்கு குறிப்பாக முக்கியமானது. வெங்காயத்தில் காணப்படும் குறிப்பிட்ட சேர்மங்களான குர்செடின் மற்றும் சல்பர் கலவைகள் நீரிழிவு எதிர்ப்பு விளைவுகளைக் கொண்டுள்ளன.

செரிமானத்தை ஊக்குவிக்கும்

வெங்காயம் ஃபைபர் மற்றும் ப்ரீபயாடிக்குகளின் வளமான மூலமாகும், அவை நல்ல குடல் ஆரோக்கியத்திற்கு அவசியம். வெங்காயத்தில் இன்சுலின் மற்றும் பிரக்டூலிகோசாக்கரைடுகள் உள்ளன. இவை உங்கள் குடலில் நட்பு பாக்டீரியாக்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கவும் நோயெதிர்ப்பு செயல்பாட்டை மேம்படுத்தவும் உதவுகின்றன. மேலும், ப்ரீபயாடிக்குகள் நிறைந்த உணவு கால்சியம் போன்ற முக்கியமான தாதுக்களை உறிஞ்சுவதை மேம்படுத்த உதவும், இது எலும்புகளின் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தக்கூடும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker