புதியவை

நமது வாழ்கை துணையுடன் படுக்கையை பகிர்வதால் மன அழுத்தம் குறையும்..!

உங்கள் மனைவியுடன் ஒரு படுக்கையைப் பகிர்வது உங்களுக்கு நன்றாக தூங்கவும் மன அழுத்தமில்லாமலும் இருக்க உதவும்: படிப்பு

நமது ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்திற்கும் ஒரு நல்ல இரவு தூக்கம் மிகவும் முக்கியமானது என்பது நாம் அனைவருக்கும் தெரியும். உடலுக்கு தன்னை சரிசெய்ய நேரம் கொடுப்பது மட்டுமல்லாமல், மன அழுத்த அளவு, உடல் எடை, பலவீனம் மற்றும் மனச்சோர்வின் அபாயத்தை குறைக்கவும் இரவு தூக்கம் உதவுகிறது.

ஒரு நல்ல இரவு தூக்கம் மூளை நினைவுகளை உருவாக்க உதவுகிறது, மேலும் விஷயங்களை சிறப்பாக நினைவில் வைத்துக் கொள்ளவும் உதவுகிறது. அந்த விஷயத்தில் REM தூக்கம், தெளிவான கனவுகளுடன் தொடர்புடையது மற்றும் உணர்ச்சி கட்டுப்பாடு, நினைவக ஒருங்கிணைப்பு, சமூக தொடர்புகள் மற்றும் ஆக்கபூர்வமான சிக்கல் தீர்க்கும் ஆகியவற்றுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. உண்மையில், ஒரு நல்ல இரவு தூக்கத்தை REM தூக்கத்தின் கட்டத்தை அடைவதன் மூலம் வகைப்படுத்தலாம்.

ஆரம்பிக்கப்படாதவர்களுக்கு, REM தூக்கம் (விரைவான கண் இயக்கம் தூக்கம்) என்பது தூக்கத்தின் ஒரு தனித்துவமான கட்டமாகும், இது கண்களின் சீரற்ற மற்றும் விரைவான இயக்கத்தால் வேறுபடுகிறது, உடல் முழுவதும் குறைந்த தசை தொனியுடன்.

உங்கள் படுக்கையை ஒரு துணை அல்லது கூட்டாளருடன் பகிர்ந்து கொள்வது உங்களுக்கு நன்றாகவும் ஆழமாகவும் தூங்க உதவும் என்று சமீபத்திய ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. இது, தனித்தனியாக தூங்குபவர்களுடன் ஒப்பிடுகையில் மேம்பட்ட REM தூக்கத்தை அனுபவிக்க உதவும்.

திருமண மோதல் அல்லது வாழ்க்கையில் கருத்து வேறுபாடு உள்ள காலங்களில் கூட, ஒன்றாக உறங்குவது நிஜ வாழ்க்கை சிக்கல்களை சிறப்பாக தீர்க்க உதவும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே, உங்களுக்குத் தெரிந்த அனைவருக்கும், உங்கள் மனைவியுடன் தூங்குவது மன அழுத்தமில்லாத மற்றும் சுறுசுறுப்பான வாழ்க்கை முறைக்கு உங்கள் திறவுகோலாக இருக்கலாம்!

பெரும்பாலான ஆய்வுகள் உடல் அசைவுகளை அளவிடுவதன் மூலம் இணை தூக்கத்தை தம்பதிகளில் தனிப்பட்ட தூக்கத்துடன் ஒப்பிட்டுள்ளன. இருப்பினும், ஜெர்மனியின் ஒருங்கிணைந்த உளவியல் மையத்தின் (ZIP) டாக்டர் ஹென்னிங் ஜோஹன்னஸ் ட்ரூஸ் மற்றும் அவரது சகாக்கள் இந்த வரம்புகளை மீறி ஒரு படுக்கையைப் பகிர்ந்து கொண்ட தம்பதிகளில் தூக்கக் கட்டமைப்பை மதிப்பிடுவதன் மூலமும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker