அழகு..அழகு..புதியவை

உங்க அக்குள் கருப்பா அசிங்கமா இருக்கா? இந்த வீட்டு வைத்தியங்கள யூஸ் பண்ணி பாருங்க…!

தற்போது கோடை காலம் நடந்துகொண்டிருப்பதால் லேசான ஆடைகளை அணிய வேண்டிய நேரம் இது. பெரும்பாலான பெண்கள் வெப்பமான காலநிலையில் ஸ்லீவ்லெஸ் ஆடைகளை அணிய விரும்புகிறார்கள், ஆனால் பல முறை அவர்கள் சுதந்திரமாக அணிய முடியாது. ஏனெனில்

அவர்களின் அக்குள் கருமையாக இருப்பது. இது பார்ப்பதற்கு சற்று அசெளகாரியமாக இருக்கும். நம் அன்றாட வாழ்க்கையில் நாம் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளுக்கு எப்போதும் ஒரு தீர்வு இருக்கிறது. அதேபோல் இந்த பிரச்சனைக்கும் தீர்வு உள்ளது. எவ்வாறாயினும், உங்கள் அக்குளின் நிறமாற்றத்தைக் குறைக்க உதவும் பல்வேறு வைத்தியங்களுக்குச் செல்வதற்கு முன், சிக்கலின் பின்னணியில் உள்ள காரணங்களைப் புரிந்துகொள்ள வேண்டும். பெரும்பாலும், இறந்த செல்கள் அக்குள் பகுதியில் குவிந்து கருமையை ஏற்படுத்துகின்றன. இந்த இறந்த செல்கள் அந்த பகுதியில் தோலை வெளிப்படுத்தாததன் விளைவாகும். ரசாயனங்களைக் கொண்ட தோல் தயாரிப்புகளையும் நம்மில் பலர் பயன்படுத்துகிறோம். இது சருமத்தில் சில பக்க விளைவுகளை ஏற்படுத்தும். மேலும், நீங்கள் இந்த பிரச்சனையால் அவதிப்படுகிறீர்கள் என்றால், இயற்கையாகவே கருமையான அக்குளை ஒளிரச் செய்ய இக்கட்டுரையில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள எளிய வீட்டு வைத்தியங்களை முயற்சி செய்து பாருங்கள்.

எலுமிச்சை

எலுமிச்சை ஒரு இயற்கை வெளுக்கும் முகவராக கருதப்படுகிறது. குளிப்பதற்கு முன் இரண்டு மூன்று நிமிடங்கள் ஒவ்வொரு நாளும் அரை எலுமிச்சை பழத்தை அக்குள் பகுதியில் தேய்த்துக் கொள்ளுங்கள். மிக விரைவிலையே நீங்கள் உங்கள் அக்குள் பகுதியில் குறிப்பிடத்தக்க வித்தியாசத்தைக் காண்பீர்கள்.

ஆலிவ் எண்ணெய்

பண்டைய காலங்களில், பெண்கள் தங்கள் அழகை மேம்படுத்த ஆலிவ் எண்ணெயைப் பயன்படுத்தினர். அதுதான் இன்றுவரை ஆலிவ் எண்ணெய் சரும பிரச்சனைகளுக்காக பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஒரு தேக்கரண்டி ஆலிவ் எண்ணெயை ஒரு தேக்கரண்டி பழுப்பு சர்க்கரையுடன் கலக்கவும். இப்போது, உங்களுடைய வீட்டிலேயே எக்ஸ்போலியேட்டர் தயாராக உள்ளது. அதை இரண்டு நிமிடங்கள் துடைத்து, பின்னர் சில நிமிடங்கள் விட்டு விடுங்கள். இப்போது, அதை சாதாரண தண்ணீரில் கழுவவும்.

ஆப்பிள் சைடர் வினிகர்

ஆப்பிள் சைடர் வினிகர் கொழுப்பை குறைப்பது மட்டுமல்லாமல், இறந்த செல்களை நீக்குகிறது. ஏனெனில் இது இயற்கையான சுத்தப்படுத்திகளான லேசான அமிலங்களைக் கொண்டுள்ளது. ஒவ்வொரு ஏ.சி.வி-யும் இரண்டு தேக்கரண்டி பேக்கிங் சோடாவுடன் கலந்து இந்த கலவையை உங்கள் அக்குளில் தடவவும். இப்போது அதை ஐந்து நிமிடங்கள் விட்டுவிட்டு உலர்ந்ததும் குளிர்ந்த நீரில் கழுவவும்.

தேங்காய் எண்ணெய்

தேங்காய் எண்ணெய் உள்நாட்டில் உற்பத்தி செய்யப்படுவதால் இது நாட்டில் மிகவும் பரவலாகக் கிடைக்கும் எண்ணெய். இது பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை கொண்டுள்ளது. இது சருமத்திற்கும் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். தேங்காய் எண்ணெயில் உள்ள வைட்டமின் ஈ அதன் இயற்கையான தோல் ஒளிரும் முகவருக்கு பிரபலமானது. உங்கள் அக்குளில் தேங்காய் எண்ணெயை ஊற்றி தினமும் மசாஜ் செய்து பதினைந்து நிமிடங்கள் விட்டு விடுங்கள். பின்னர், அதை சாதாரண தண்ணீரில் கழுவுங்கள். மிக விரைவிலையே கருமை நீங்கி சருமம் ஒளிரும்.

சமையல் சோடா

ஏறக்குறைய ஒவ்வொரு வீட்டிலும் காணப்படும், பேக்கிங் சோடா என்பது உங்கள் அக்குளை ஒளிரச் செய்வதற்கான சிறந்த விஷயம். நீங்கள் செய்ய வேண்டியது எல்லாம் பேக்கிங் சோடாவை தண்ணீரில் கலந்து ஒரு தடிமனான பேஸ்ட் தயாரிக்க வேண்டும். இப்போது, இந்த பேஸ்ட்டை உங்கள் அக்குள் பகுதியில் வாரத்திற்கு இரண்டு முறை தடவி, அக்குளை துடைக்கவும். நீங்கள் ஸ்க்ரப்பிங் செய்தபின், கலவையை கழுவவும், அந்த பகுதியை உலர வைக்கவும்.

தக்காளி

மூல தக்காளி அக்குள் பகுதியில் சருமத்தை ஒளிரச் செய்வதில் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். இது பகுதியின் கருமைக்கு முக்கிய காரணமான வியர்வையை குறைக்க உதவுகிறது. எலுமிச்சை சாற்றைப் போலவே, தக்காளி சாற்றிலும் ப்ளீச்சிங் பண்புகள் உள்ளன. அவை இயற்கையாகவே நிறமாற்றத்தைக் குறைக்க உதவும். தினசரி, மூல தக்காளியை ஒரு துண்டு வெட்டி அக்குள் பகுதியில் தேய்க்கவும். தக்காளி சாற்றை ஒரே இரவில் பயன்படுத்துவதும் உதவும். மஞ்சள் பண்டைய காலங்களில் இருந்து பயன்படுத்தப்படும் மருத்துவ குணம் நிறைந்த மசாலா பொருள்

மஞ்சள்.

இது நமக்கு பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்குகிறது. மஞ்சள் என்பது நமது சருமத்தை பல்வேறு வழிகளில் மேம்படுத்தும் ஒரு அத்தியாவசிய அழகுப் பொருளாகும். இது குர்குமின் எனப்படும் ஒரு வேதிப்பொருளைக் கொண்டுள்ளது. இது ஒரு ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும், மேலும் இது அக்குள் பகுதியில் ஒளிரச் செய்ய உதவுகிறது. மஞ்சள் தோல் ஒளிரும் மிகவும் பயனுள்ள இயற்கை வைத்தியம் ஒன்றாக கருதப்படுகிறது. மஞ்சளை எலுமிச்சை சாறுடன் கலந்து பேஸ்ட் போன்று தயாரித்து அக்குள் பகுதியில் இதை 12-15 நிமிடங்கள் தடவி தண்ணீரில் கழுவ வேண்டும். மிக விரைவாக இதற்கான பலன் கிடைக்கும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker