அழகு..அழகு..

முகப்பரு இருந்தால் ஒரு நாளைக்கு முகத்தை எத்தனை முறை கழுவ வேண்டும்?

எண்ணெய், அழுக்கு மற்றும் ஒட்டும் முகத்தை யாரும் விரும்புவதில்லை. அதனால்தான் உங்கள் முகத்தை சுத்தப்படுத்தும் சோப்புடன் கழுவுவது குளிப்பது போலவே முக்கியமானது. உங்கள் முகத்தை கழுவுவது, ஒப்பனை மற்றும் பிற அசுத்தங்களிலிருந்து சுத்தம் செய்வது மட்டுமல்ல. உங்கள் தோல் வகையைப் பொருட்படுத்தாமல், அதை தண்ணீர் மற்றும் சோப்புடன் சுத்தம் செய்வது என்பது தினசரி செயலாகும், இது எப்போதும் செய்யப்பட வேண்டிய ஒன்றாகும். ஏனெனில் அந்த வகையில், சருமத்தில் ஒட்டிக்கொண்டிருக்கும் மாசு, தூசி, அழுக்கு, எண்ணெய் அனைத்தும் மறைந்துவிடும்.

உங்கள் முகத்தை கழுவுவது எண்ணெய் மற்றும் அழுக்கு மற்றும் அதிகப்படியான முகத்தை சுத்தப்படுத்த உதவும். இருப்பினும், முகப்பரு பரிந்துரைக்கப்படாதபோது அடிக்கடி முகத்தை கழுவ வேண்டும்.முகத்தை எவ்வளவு அடிக்கடி கழுவ வேண்டும் என்பதையும் நிராகரிக்க வேண்டாம் முகப்பருவின் தோற்றத்தை தீர்மானிப்பதும் ஆகும். காரணம், நீண்ட நேரம் கழித்து தண்ணீர் மற்றும் சோப்பு கலப்பது இயற்கை எண்ணெய் அடுக்கின் (சருமம்) முகத்தை அகற்றும்.

இறுதியில், தோல் வறண்டு எரிச்சலாக மாறும், இதனால் அதிக எண்ணெய் உற்பத்தி செய்வதன் மூலம் இந்த சேதத்திற்கு பதிலளிக்கும். ஏனெனில் பொதுவாக, எண்ணெய் ஒரு மாய்ஸ்சரைசர், பாதுகாப்பவர் மற்றும் முக தோல் நெகிழ்ச்சிக்கு எதிராக பாதுகாப்பாக முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.

கூடுதலாக, முகப்பருவின் போது உங்கள் முகத்தை அடிக்கடி கழுவுவதும் சருமத்தின் அமில அடுக்கை சேதப்படுத்தும். இந்த அடுக்கு இயற்கை எண்ணெய்கள் மற்றும் சருமத்தை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும் நல்ல பாக்டீரியாக்களைக் கொண்டுள்ளது.

முகத்தின் தோலை நீங்கள் எவ்வளவு விடாமுயற்சியுடன் நடத்தினாலும், உங்களுக்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் உள்ள பல்வேறு காரணிகளால் முகப்பருவின் தோற்றம் ஏற்படுகிறது. உணர்திறன் வாய்ந்த தோல், பி.எம்.எஸ், உடலில் ஹார்மோன் மாற்றங்கள், மன அழுத்தம், உணவு, மாசுபாடு, சில தோல் பராமரிப்பு தயாரிப்புகளுடன் பொருந்தாத தன்மை போன்றவற்றிலிருந்து தொடங்குகிறது.சரி, zits இருக்கும்போது உங்கள் முகத்தை எத்தனை முறை கழுவ வேண்டும் என்பது உண்மையில் பொதுவான விதிகளிலிருந்து வேறுபட்டதல்ல. கவனக்குறைவாக இருந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும், ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை உங்கள் முகத்தை வெறுமனே கழுவ வேண்டும் – காலையிலும் மாலையிலும் படுக்கைக்குச் செல்வதற்கு முன்.

குறிப்பாக அழுக்கு, எண்ணெய், தூசி, மாசுபாடு, ஒப்பனை வரை அனைத்தையும் துடைக்க வேண்டாம். இருப்பினும், வெளிப்புற செயல்பாடுகளைச் செய்வதில் அதிக நேரம் செலவிடும் நபர்களை நீங்கள் சேர்த்தால் இந்த விதிகள் சற்று வித்தியாசமாக இருக்கலாம். வெளிப்படையாக நீங்கள் வியர்க்க எளிதாக இருப்பீர்கள், சூரிய ஒளியில் வெளிப்படுவீர்கள், தூசிக்கு ஆளாக நேரிடும்.

இந்த விஷயத்தில், முகம் பருந்திருக்கும் போது மதியம் அல்லது மாலை வேளையில் உங்கள் முகத்தை கழுவும் வழக்கத்தை சேர்ப்பது நல்லது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker