ஆரோக்கியம்புதியவை

தவறாமல் வாரத்தில் இரண்டு நாள் முருங்கை உண்டால் வைத்திய செலவு மிச்சம் !

முருங்கை மரத்தின் இலைகள், பூக்கள், காய்கள் என எல்லாமே மருத்துவக் குணங்கள் கொண்டவை. முருங்கைக் கீரையின் சாறு ரத்த அழுத்தத்தை சரியான அளவில் வைத்திருக்கவும், மனப்பதற்றத்தைத் தணிக்கவும் கூடியது. எனவே முருங்கைக்கீரையை வாரத்தில் இரண்டு நாட்கள் சமைத்து சாப்பிட்டு வந்தால் வாழ்க்கை முழுக்க வைத்தியசாலைக்கு போக வேண்டிய அவசியமே  வராது என்கிறது ஆயுர்வேதம்.

 

 

 

 

 

மனிதர்களுக்குத் தேவையான 20 அமினோ அமிலங்களில் 18 வகை இந்தக் கீரையில் உள்ளது. மனித உடலால் தயாரிக்கப்பட இயலாத  எட்டு வகை  அத்தியாவசிய அமினோ அமிலங்கள் அசைவ உணவுகளில்  மட்டுமே கிடைக்கும். அந்த 8 அமிலங்களையும்  கொண்ட ஒரே சைவ உணவு முருங்கைக்கீரை.

ஒரு கைப்பிடி முருங்கைக் கீரையை 1 டீஸ்பூன் நெய்யில் வதக்கி, மிளகு மற்றும் சீரகம் பொடித்துப் போட்டு, தினமும் காலையில் சூடான சாதத்தில் பிசைந்து சாப்பிட, ஹீமோகுளோபின் அளவு  பல மடங்கு அதிகரிக்குமாம்.

குழந்தையின்மைப் பிரச்சினைக்கு முருங்கைக்கீரை மட்டுமின்றி, முருங்கைப்பூவும் மருந்தாகப் பரிந்துரைக்கப்படுகின்றது.  நரம்புகளுக்கு அதிக வலு கொடுக்கும்.

 

 

 

 

 

முருங்கைக்கீரையில் தயிரில் இருப்பதைவிட 2 மடங்கு அதிக புரதமும், தோடம்பழத்தில் உள்ளதைப் போல 7 மடங்கு அதிக  விட்டமின் ‘சி’ கிடைக்கிறது. மற்ற கீரைகளைப் போல அல்லாமல் காய்ந்த முருங்கை இலைகளிலும் ஊட்டச்சத்துகள்  அப்படியே இருப்பதுதான் இதன் இன்னொரு மகத்துவம்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker