ஆரோக்கியம்உறவுகள்மருத்துவம்

சிறுநீரகத்தில் உள்ள கழிவுகளை வெளியேற்றி சுத்தம் செய்ய உதவும் 5 பானங்கள்… சிறுநீரக பாதிப்பிலிருந்து தப்பிக்க டிப்ஸ்..!

சிறுநீரகம் நமது உடலில் உள்ள அனைத்து வகையான தீங்கு விளைவிக்கும் நச்சுகளையும் சிறுநீர் மூலம் வெளியேற்றுகிறது. இருப்பினும், தீங்கு விளைவிக்கும் நச்சுகளின் அளவு அதிகரிக்கும் போது அல்லது சில காரணங்களால் சிறுநீரகம் பலவீனமடையத் தொடங்கும் போது, ​​​​சிறுநீரகத்தை சுத்தம் செய்வது அவசியம். சிறுநீரகத்தை சுத்தம் செய்யாவிட்டால் சிறுநீரக செயல்பாடு சரியாக இருக்காது.

சிறுநீரக செயல்பாடு சரியில்லாமல் போனால், உடலில் உற்பத்தியாகும் தாதுக்கள், ரசாயனங்கள், சோடியம், கால்சியம், தண்ணீர், பாஸ்பரஸ், பொட்டாசியம், குளுக்கோஸ் போன்ற அதிகப்படியான பொருட்கள் வெளியேறாது. இது பெரிய பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்துகிறது. ஆனால் சில உணவுகளின் உதவியுடன், நீங்கள் சிறுநீரக செயல்பாட்டை சரி செய்யலாம். அதற்கு சில ட்ரிங்க்ஸ் உங்களுக்கு உதவியாக இருக்கும். அவை என்னென்ன பார்க்கலாம்..

குடிநீர் -ஹெல்த்லைன் செய்திகளின்படி, சிறுநீரக ஆரோக்கியத்திற்கு தண்ணீர் மிகவும் முக்கியமானது. நமது உடலில் 60 சதவீதத்திற்கும் மேல் தண்ணீர் இருப்பதால், மூளை முதல் கல்லீரல் வரை அனைத்து உறுப்புகளுக்கும் தண்ணீர் தேவைப்படுகிறது. உடலின் அனைத்து செயல்பாடுகளுக்கும் தண்ணீர் அவசியம். தண்ணீர் அதிகம் குடித்து வந்தால், உடலில் உற்பத்தியாகும் நச்சுகள் சிறுநீர் வழியாக விரைவாக வெளியேறும். தண்ணீர் குறைவாக குடித்தால் சிறுநீர் கழிப்பதும் குறையும். சிறுநீரக செயலிழப்புக்கு குறைந்த சிறுநீர் கழிப்பதே முக்கிய காரணம்.

திராட்சை சாறு – திராட்சை மற்றும் பெர்ரி பழச்சாறு சிறுநீரகங்களுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். சிறுநீரகங்களை நச்சுத்தன்மையாக்க இதுவே சிறந்த வழியாகும். திராட்சையில் ரெஸ்வெராட்ரோல் என்ற கலவை உள்ளது, இது அனைத்து வகையான சிறுநீரக அழற்சியையும் குணப்படுத்துகிறது.

குருதிநெல்லி ஜூஸ் – இதை ஆங்கிலத்தில் க்ரான்பெர்ரி என்று அழைக்கிறார்கள். குருதிநெல்லி அனைத்து வகையான சிறுநீர்ப்பை தொடர்பான பிரச்சனைகளுக்கும் அருமருந்து. நியூட்ரிஷன் ஜர்னல் படி, தினமும் குருதிநெல்லி சாறு குடிப்பதால் சிறுநீர் பாதை நோய்த்தொற்றுகள் குணமாகும்.

பழச்சாறு- பழச்சாறில் எலுமிச்சை, ஆரஞ்சு மற்றும் தர்பூசணி சாறு சிறுநீரகத்தை சுத்தப்படுத்த மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். பழச்சாறு சிறுநீரக கற்களைத் தடுக்கிறது. இதனுடன், இது முழு உடலிலும் உள்ள திரவத்தை சமன் செய்கிறது.

ஹைட்ரேஞ்சா தேநீர் – ஹைட்ரேஞ்சா என்பது லாவெண்டர், இளஞ்சிவப்பு, நீலம் மற்றும் வெள்ளை பூக்களை உருவாக்கும் ஒரு வகை பூ. ஆராய்ச்சியின் படி, ஹைட்ரேஞ்சா சிறுநீரக பாதிப்பிலிருந்து சிறுநீரகங்களைப் பாதுகாக்கிறது. இதில் உள்ள ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் சிறுநீரகத்தில் வீக்கத்தை ஏற்படுத்தாது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker