புதியவைவீடு-தோட்டம்

உங்களுக்கு தெரியாத எலுமிச்சை தோலின் அற்புத நன்மைகள்… அதை வைச்சு என்னலாம் பண்ணலாம் தெரியுமா?

உங்களுக்கு தெரியாத எலுமிச்சை தோலின் அற்புத நன்மைகள்... அதை வைச்சு என்னலாம் பண்ணலாம் தெரியுமா?

எலுமிச்சை நமக்கு ஏராளமான ஆரோக்கிய நன்மைகளை வழங்குகிறது என்பது நாம் னைவரும் அறிந்த ஒன்றே. விலை குறைவாகவும் எளிதில் கிடைக்கக்கூடிய பழமாகவும் இது உள்ளது. எலுமிச்சையை பயன்படுத்திவிட்டு, அதன் தோலை நாம் தூக்கி எறிகிறோம். ஆனால், எலுமிச்சை தோல் உங்களுக்கு பல வகைகளில் பயன்படுகிறது தெரியுமா? நீங்கள் எலுமிச்சையை பயன்படுத்தும்போது, கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள ஹேக்குகளை செய்ய அவற்றை பயன்படுத்தவும். பானங்கள் மற்றும் கறிகளில் இருந்து இனிப்பு மற்றும் தின்பண்டங்கள் வரை, எலுமிச்சை சாறு சமையலறையில் பல்வேறு வழிகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

பொதுவாக, எஞ்சியிருக்கும் எலுமிச்சைத் தோல்கள் தூக்கி எறியப்படும், ஆனால் அவை கறைகளை சுத்தம் செய்தல் மற்றும் துர்நாற்றத்தை அகற்றுவது போன்ற பல்வேறு வேலைகளைச் செய்யப் பயன்படும் என்று உங்களுக்கு தெரியுமா? ஆம், அடுத்த முறை, எலுமிச்சை தோல்களை குப்பையில் போடாதீர்கள், அதற்கு பதிலாக இக்கட்டுரையில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள ஜீனியஸ் லெமன் பீல்ஸ் ஹேக்குகளை செய்ய அவற்றை சேகரிக்கவும்.

கைகளில் இருந்து வாசனையை அகற்றவும்
பொதுவாக வெங்காயம் மற்றும் பூண்டை வெட்டும்போது கைகளில் அதன் கடுமையான வாசனை ஒட்டிக்கொள்ளும். இது சோப்பு கொண்டு கழுவிய பிறகும் நீடிக்கும். இந்த வாசனையை ஒரு நொடியில் போக்க, மீதமுள்ள எலுமிச்சை தோல்களால் உங்கள் விரல்கள் மற்றும் நகங்களில் தேய்க்கவும். இது அதன் வாசனையை போக்கி, உங்கள் கைகளில் ஒரு புதிய வாசனையை தரும்.
துணிகளில் இருந்து கறைகளை அகற்றவும்
சாப்பிடும் போது, கைத்தவறி உங்கள் சட்டையில் கொஞ்சம் குழம்பு கொட்டிவிட்டதா? மஞ்சள் கலந்த காய்கறிகள் பொதுவாக துணியில் ஒரு கடினமான கறையை ஏற்படுத்திவிடும், அது சோப்பு பயன்படுத்தினால் மோசமாக மாறும். கறையை அகற்ற, கறையின் மீது சில துளிகள் எலுமிச்சை சாற்றை பிழிந்து, ஒரு சிட்டிகை உப்பைத் தூவி, கறையை எலுமிச்சைத் தோலுடன் (கூழ் பக்கத்திலிருந்து) துடைக்கவும். ஸ்க்ரப் செய்தவுடன், சட்டையை வெயிலில் உலர வைக்கவும். கறையை முழுவதுமாக அகற்ற படி 2-3 முறை செய்யவும்.
DIY வாசனை
தங்கள் வீட்டில் உலாவும் இனிமையான நறுமணத்தை யார் விரும்ப மாட்டார்கள்? எலுமிச்சையின் புதிய மற்றும் சிட்ரஸ் வாசனையை நீங்கள் விரும்பினால், மீதமுள்ள எலுமிச்சை தோலைக் கொண்டு உங்கள் சொந்த DIY நறுமணத்தை உருவாக்கலாம். 2-3 எலுமிச்சை தோல்களை எரித்து, உங்கள் வீட்டின் எந்த மூலையிலும் ஒரு பாத்திரத்தில் வைக்கவும். செயற்கையான ப்ரெஷ்னர்களைப் பயன்படுத்தாமல் உங்கள் வீட்டைப் புத்துணர்ச்சியடையச் செய்ய இது எளிதான வழியாகும்.
பளபளப்பான கலைப்பொருட்கள்
பொதுவாக, உலோகக் கலைப்பொருட்கள் காலப்போக்கில் பிரகாசத்தை இழந்து, பெரும்பாலும் கருமையாகத் தோன்றும். உங்கள் வீட்டிலும் மந்தமான உலோகக் கலைப்பொருட்கள் இருந்தால், அவற்றை மீண்டும் பளபளக்க எலுமிச்சைத் தோல்களைப் பயன்படுத்துங்கள். எலுமிச்சம்பழத் தோலை எடுத்து, கூழ் பக்கம் வெளியே வருமாறு தலைகீழாக மாற்றவும். இப்போது வெறும் தோலால் கலைப்பொருட்கள் முழுவதும் தேய்த்து 3-4 மணி நேரம் வெயிலில் வைக்கவும். எலுமிச்சை சூரியனுடன் வினைபுரிந்து உலோகத்தின் பிரகாசத்தை மீட்டெடுக்கிறது.
தோல் ஸ்க்ரப்
எலுமிச்சை தோல்களைப் பயன்படுத்தி வீட்டில் DIY தோல் ஸ்க்ரப்பை உருவாக்கவும். எலுமிச்சை தோலை அரைத்து, எலுமிச்சைத் தோலை ஒரு பாத்திரத்தில் சேகரிக்கவும். இப்போது 3-4 டீஸ்பூன் தேங்காய் எண்ணெயுடன் ½ தேக்கரண்டி உப்பு சேர்க்கவும். இவற்றை நன்றாக கலந்தால் உங்கள் தோல் ஸ்க்ரப் தயார். மென்மையான மற்றும் மிருதுவான சருமத்தைப் பெற இந்த ஸ்க்ரப் மூலம் உங்கள் கைகளையும் கால்களையும் தேய்க்கவும். இந்த ஸ்க்ரப்பை முகத்தில் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கவும், ஏனெனில் இது முகத்தின் உணர்திறன் வாய்ந்த சருமத்திற்கு பொருந்தாது.
சுத்தமான பாத்திரங்கள்
உங்களுக்குப் பிடித்தமான சீனா வெள்ளை பீங்கான் பாத்திரங்கள் அதன் பிரகாசத்தை இழந்துவிட்டதா? உங்கள் வெள்ளைப் பாத்திரத்தில் கடினமான மஞ்சள் கறைகள் உள்ளதா? கவலைப்பட வேண்டாம், உங்களுக்கு தேவையானது எலுமிச்சை மட்டுமே. மீதமுள்ள எலுமிச்சைத் தோலை எடுத்து, அதன் மீது ½ டீஸ்பூன் பேக்கிங் சோடாவைத் தூவி, அதனுடன் பாத்திரங்களைத் தேய்க்கவும். பாத்திரங்கள் சரியாக ஸ்க்ரப் செய்யப்பட்டவுடன், அதை 30 நிமிடங்கள் ஒதுக்கி வைக்கவும். 30 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, மென்மையான பாத்திரங்களைக் கழுவும் சோப்புடன் கழுவவும், உங்கள் பாத்திரங்கள் புதியது போல் நன்றாக இருக்கும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker