அழகு..அழகு..புதியவை

முடி நீளமா வளரனும்மா? இவற்றை பயன்படுத்தினாலே போதும்

தலைமுடி நீளமாகவும், பளபளப்பாகவும், அழகாகவும் இருக்க வேண்டும் என்று பல பெண்கள் ஆசைப்படுவதுண்டு.

ஆனால் இன்றைய காலத்தில் பலருக்கு தலைமுடி பிரச்சினையாக உள்ளது. முடி உதிர்வு, வறட்சி போன்றவை தினமும் சந்திக்கின்றனர்.

இழந்த முடியை மீட்டு தர செயற்கை பொருட்களை நாட வேண்டிய அவசியமில்லை.

நம் பாட்டியின் வீட்டு வைத்தியம் போன்ற நல்ல இயற்கையான முடி தயாரிப்புகள் முடி வளர்ச்சிக்கு பெரிதும் உதவுகிறது.

அந்தவகையில் உங்கள் தலைமுடி வேகமாக வளரக்கூடிய இயற்கையான அழகு ரகசியங்கள் என்னென்ன என்பதை பற்றி பார்ப்போம்.

  • சில வேப்ப இலைகளை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். இலைகளை போட்டு 15 நிமிடங்கள் தண்ணீரில் கொதிக்க வைத்து, பின்னர் குளிர்விக்க வேண்டும். பின்னர், அதை உங்கள் தலைமுடியில் தேய்க்க வேண்டும். நீங்கள் உலர்ந்த தூளைப் பயன்படுத்துகிறீர்கள் என்றால், அதை நேரடியாக தண்ணீரில் கலந்து ஒரு பேஸ்ட்டை உருவாக்கி, உங்கள் தலைமுடியை சுமார் 30 நிமிடங்களுக்கு கழுவும் முன் தடவவும்.
  • 2-3 டீஸ்பூன் வெந்தயம் எடுத்து, அதை வறுத்து தூள் வடிவில் அரைக்கவும். ஒரு நல்ல பேஸ்டரை தண்ணீரில் கலந்து ஒரு பேஸ்ட்டை உருவாக்கி உங்கள் உச்சந்தலையில் 20-30 நிமிடங்கள் தடவவும். வழக்கம் போல் கழுவவும். நீங்கள் 1 டீஸ்பூன் வெந்தயத்தை ஒரு கிளாஸ் தண்ணீரில் ஒரே இரவில் ஊறவைத்து, மறுநாள் காலையில் அந்த தண்ணீரை குடிக்கலாம்.
  •   6-7 டீஸ்பூன் அம்லா பொடியை எடுத்து அதை 5-6 டீஸ்பூன் தண்ணீரில் கலந்து தடிமனான பேஸ்ட்டை உருவாக்குங்கள். உங்கள் தலைமுடியை பிரிவுகளாக பிரித்து பேஸ்ட்டை உங்கள் உச்சந்தலையில் மற்றும் தலைமுடிக்கு தடவவும். இதை 30 நிமிடங்கள் விட்டுவிட்டு ஷாம்பூவுடன் கழுவ வேண்டும். நல்ல முடிவுக்கு இந்த நடைமுறையை வாரத்திற்கு மூன்று முறை செய்யவும்.
  •  கற்றாழை ஜெல், தேங்காய் எண்ணெய் மற்றும் தேன் ஆகியவற்றை ஒன்றாக கலக்கவும். இதை உங்கள் உச்சந்தலையில் தடவி 30 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு மந்தமான தண்ணீரில் கழுவ வேண்டும்.
  •   தேங்காய் எண்ணெயை 2-3 நிமிடங்கள் சூடாக்கி, சூடான எண்ணெயை உங்கள் உச்சந்தலையில் தடவவும். நீங்கள் அதை ஒரு மணி நேரம் அல்லது ஒரே இரவு முழுவதும் விட்டுவிடலாம். ஷாம்பு கொண்டு அதை கழுவ வேண்டும். கூடுதல் ஊட்டச்சத்துக்காக, வெந்தயம் தேங்காய் எண்ணெயில் சிவப்பு நிறமாக மாறும் வரை வேகவைக்கவும். வெந்தயத்தை வடிக்கட்டி, எண்ணெய் ஆறிய பின் உங்கள் உச்சந்தலையில் தடவவும்.
  •  குளிக்க செல்வதற்கு முன்பு குளிர்ந்த நீரில் தலைமுடியை அலச வேண்டும். இது உங்கள் உச்சந்தலையில் இரத்த ஓட்டத்தை தூண்டும், உங்கள் தலைமுடியை சூப்பராக மாற்றும். இது உங்கள் தலைமுடியை தானாக பளபளப்பாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் மாற்றும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker