ஆரோக்கியம்புதியவைமருத்துவம்

சாப்பிட்டவுடன் மார்பில் ஏற்படும் எரிச்சலை குறைப்பதற்கு இதில் ஏதாவது ஒன்றை சாப்பிட்டால் போதும்…!

வயிற்று வலிக்கு மிகவும் பொதுவான காரணங்களில் ஒன்று வயிற்றில் உள்ள அதிகப்படியான அமிலமாகும். இரைப்பை வலி என்று அழைக்கப்படும் இது லேசான வலியிலிருந்து கடுமையான அளவு வரை வயிற்றுப் பகுதியில் ஏற்படும். வீக்கம், அஜீரணம், பசியுடன் இருப்பது, ஆனால் அதிகம் சாப்பிட முடியாமல் போவது, குமட்டல் அல்லது வாந்தியெடுப்பது ஆகியவை அதன் அறிகுறிகளில் சில.

இரைப்பை வலிக்கு பின்னால் உள்ள முக்கிய காரணங்கள், உணவை விரைவாக சாப்பிடுவது, அதிக அளவு காற்றேட்டப்பட்ட பானங்கள் மற்றும் எண்ணெயில் வறுத்த உணவுகளை உட்கொள்வது, உயர்ந்த அளவு ஸ்டார்ச் மற்றும் கரையாத நார்சத்துக்களைக் கொண்ட உணவுகளை உட்கொள்வது மற்றும் ஆரோக்கியமான குடல் பாக்டீரியாக்களில் ஏற்படும் ஏற்றத்தாழ்வு ஆகியவை ஆகும். சில உணவுகளை சாப்பிடுவது, சில உணவுகளைத் தவிர்ப்பது இரைப்பை வலியின் அறிகுறிகளை குறைக்க உதவும்.

தயிர்

தயிர் நல்ல பாக்டீரியாக்களின் சிறந்த மூலமாகும் மற்றும் இது செரிமானத்திற்கு பெருமளவில் உதவுகிறது. தயிரை ஒரு புத்துணர்ச்சியூட்டும் பானமாக தண்ணீரில் கலக்கலாம். சிறப்பான பலன்களுக்கு வறுத்த சீரகம் மற்றும் கருப்பு உப்பு சேர்க்கவும். மேலும் இதனை ஒரு ஆப்பிளுடன் சேர்த்தும் சாப்பிடலாம். இரைப்பை வலி ஏற்படாமல் தடுக்க இது சிறந்த தீர்வாக இருக்கும்.

மூலிகை தேநீர்

பல மருத்துவ குணங்கள் கொண்ட தாவரங்களிலிருந்து எடுக்கப்படும் சாறுடன் மூலிகை தேநீர் தயாரிக்கப்படுகிறது. அவை வலுவான ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு கலவைகள் நிறைந்திருப்பதால், மூலிகை தேநீர் மென்மையான செரிமானத்திற்கும் இரைப்பை பிரச்சினைகள் காரணமாக ஏற்படும் வலியை குறைப்பதற்கும் உதவுகிறது. சில பிரபலமான மூலிகை டீக்களில் இஞ்சி, மிளகுக்கீரை, கெமோமில் மற்றும் எலுமிச்சை தேநீர் ஆகியவை அடங்கும்.

பெருஞ்சீரகம்

பெருஞ்சீரகம் விதைகள் என்பது இரைப்பை வலிக்கு சோதிக்கப்பட்ட சிறந்த தீர்வாகும். இந்தியாவில், செரிமானத்தை மேம்படுத்துவதற்காக அவை பொதுவாக மெல்லும் பிந்தைய உணவாகும். அவற்றில் சில முக்கியமான தாவர கலவைகள் உள்ளன, அவை இரைப்பை சுரப்புகளைத் தூண்டுகின்றன, உணவுத் துகள்களை சீராக செயலாக்க உதவுகின்றன மற்றும் அஜீரணம் மற்றும் மலச்சிக்கலின் அறிகுறிகளை எளிதாக்குகின்றன.

ஆப்பிள் சீடர் வினிகர்

ஆப்பிள் சீடர் வினிகர் குடலில் ஒரு அமில நுண்ணிய சூழலை வழங்குகிறது மற்றும் செரிமான நொதிகளின் தொகுப்பை செயல்படுத்துகிறது. இது செரிமானத்தை ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் வலி, வீக்கம் மற்றும் இரைப்பை பிரச்சினைகளின் பிற அறிகுறிகளையும் குறைக்கிறது. ஒரு கிளாஸ் தண்ணீரில் இரண்டு ஸ்பூன் ஆப்பிள் சீடர் வினிகர் மற்றும் இரைப்பை வலியைப் போக்க அதை உட்கொள்ளலாம்.

கிராம்பு

கிராம்பு என்பது வீக்கம், இரைப்பை வலி, வாய்வு, மலச்சிக்கல் போன்றவற்றுக்கான ஒரு பாரம்பரிய தீர்வாகும். கிராம்புகளை மெல்லுதல் அல்லது ஒரு டீஸ்பூன் கிராம்பு பொடியை ஏலக்காயுடன் சாப்பிட்ட பிறகு சாப்பிடுவதால் செரிமான அமிலங்கள் வெளியேற்றப்படுவதால், அமிலத்தன்மை தடுக்கப்படுவதோடு உடலில் இருந்து அதிகப்படியான வாயுவைக் கரைக்கவும் இது உதவும்.

அதிக நார்ச்சத்துள்ள உணவுகள்

கொட்டைகள் மற்றும் விதைகள், பருப்பு வகைகள், பெர்ரி மற்றும் பச்சை காய்கறிகள் போன்ற உயர் நார்ச்சத்துள்ள உணவுகள் முழு செரிமான அமைப்பிற்கும் நன்மை பயக்கும் மற்றும் இரைப்பை வலியை சமாளிக்க உதவும். இரைப்பை ஆரோக்கியத்திற்கு ப்ரோக்கோலி மிகவும் முக்கியமானது. நார்ச்சத்துக்கான ஒரு நல்ல ஆதாரமாக இருப்பதைத் தவிர, இதில் அதிக அளவு சல்போராபேன் உள்ளது, இது எச். பைலோரி பாக்டீரியாவைக் கொல்லும் ஒரு கலவையாகும், இது வயிற்றுப் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்துகிறது.

காய்கறி சாறுகள்

இரைப்பை வலி உள்ளவர்களுக்கு (அதிக அளவு சர்க்கரை மற்றும் அமிலம் மற்றும் நார்ச்சத்து இல்லாததால்) பழச்சாறுகள் பரிந்துரைக்கப்படவில்லை என்றாலும், சில காய்கறி பழச்சாறுகள் மற்றும் மிருதுவாக்கிகள் அதை குணப்படுத்த உதவுகின்றன. உதாரணமாக உருளைக்கிழங்கு சாறு ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் வயிற்று வலியைப் போக்கும். பூசணி சாறு இரைப்பை அமிலத்தன்மையைக் குறைத்து, வயிற்றுப் புறணி வேகமாக குணமடைய உதவும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker