ஆரோக்கியம்புதியவை

இந்த காரணங்களுக்காக தான் நீங்க தண்ணி அதிகமா குடிக்கணுமாம்… அது என்னானு தெரிஞ்சா ஆச்சரியப்படுவீங்க!

நீர் தான் இவ்வுலகின் முக்கிய ஆதாரம். ‘நீரின்றி அமையாது உலகு’ என்ற வள்ளுவர் வாக்கில் புதைந்திருக்கும் உண்மையை நாம் அனைவரும் அறிவோம். நமது உடலின் பெரும்பகுதி தண்ணீரால் நிரப்பப்பட்டு இருக்கிறது. நமது மூளையில் 74 சதவிகிதம், ரத்தத்தில் 83 சதவிகிதம், தசைகளில் 75 சதவிகிதம் தண்ணீர் உள்ளது. எலும்பில் கூட 22 சதவிகிதம் தண்ணீர் இருக்கிறது. உணவு இல்லாவிட்டாலும் உயிர்வாழலாம், ஆனால், தண்ணீர் இல்லாமல் உயிர் வாழ முடியாது. அவ்வளவு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த நீர், நம் உடலுக்கு பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை அளிக்கிறது.

தண்ணீர் குடிப்பது உங்கள் கூடுதல் எடையை குறைக்க உதவுவது மட்டுமல்லாமல், உங்கள் உடலில் இருக்கும் நச்சுக்களை அகற்ற உதவுகிறது. போதுமான அளவு தண்ணீர் குடிப்பது உங்கள் உடல் சீராக செயல்பட உதவுகிறது மற்றும் மீதமுள்ள ஆற்றல் செலவினங்களை அதிகரிப்பதன் மூலம் உங்கள் உடல் எரியும் கலோரிகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கிறது. ஒரு கிளாஸ் தண்ணீரைக் குடிப்பது 10 நிமிடங்களுக்குள் ஓய்வெடுக்கும் ஆற்றல் செலவை 24-30 சதவீதம் அதிகரிக்கிறது, இது சுமார் 60 நிமிடங்கள் நீடிக்கும். இக்கட்டுரையில் தண்ணீர் குடிப்பதால் நீங்கள் பெறும் நன்மைகள் பற்றி தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

உடலில் இருந்து நச்சுகளை அகற்ற உதவுகிறது

உங்கள் உடல் நீரிழப்புடன் இருக்கும்போது, ​​உடலில் இருந்து கழிவுகளையும் நச்சுகளையும் எளிதில் அகற்ற முடியாது. நச்சுகளை வடிகட்ட சிறுநீரகங்களுக்கு நீர் உதவுகிறது. உங்கள் உடல் நீரிழப்புடன் இருக்கும்போது, ​​சிறுநீரகங்கள் திரவத்தைத் தக்கவைத்துக்கொள்ளும். நீரிழப்பு மலச்சிக்கலையும் ஏற்படுத்தும். கடினமான மலத்தை மென்மையாக்குவதன் மூலம் மலத்தின் இயக்கத்திற்கு நீர் உதவுகிறது.

அதிகப்படியான உணவைத் தடுக்கிறது

உங்கள் மதிய உணவு மற்றும் இரவு உணவிற்கு அரை மணி நேரத்திற்கு முன்பு ஒரு கிளாஸ் தண்ணீர் குடிப்பதால் நீங்கள் உணவு உண்ணும்போது அதிகமாக சாப்பிடுவதைத் தடுக்கிறது என்று ஆய்வுகள் கூறுகின்றன. சாப்பிடுவதற்கு முன்பு தண்ணீர் குடிப்பதால் உணவின் போது உட்கொள்ளும் கலோரிகளின் எண்ணிக்கை 13 சதவீதம் குறைகிறது.

வொர்க்அவுட்டை மேம்படுத்துகிறது

தவறாமல் வேலை செய்வது ஆரோக்கியமான வாழ்க்கையை வாழ்வதற்கான ஒரு பகுதியாகும். போதுமான அளவு தண்ணீர் குடிப்பதால் உங்கள் உடற்பயிற்சியின் செயல்திறனை மேம்படுத்த முடியும் என்பதை அறிந்து நீங்கள் ஆச்சரியப்படுவீர்கள். இது தசைகள், இணைப்பு திசுக்கள் மற்றும் மூட்டுகளை சரியாக நகர்த்த உதவுகிறது. இது வொர்க்அவுட்டின் போது இதயத்தையும் நுரையீரலையும் திறம்பட செயல்பட உதவுகிறது.

இது பூஜ்ஜிய கலோரி பானம்

நீங்கள் ஆரோக்கியமாக இருக்க முடிவு செய்த தருணம், நீங்கள் செய்யும் முதல் விஷயம், உங்கள் இனிப்பு பானங்களுக்கு பதிலாக வெறும் நீரை அருந்துவதுதான். ஏனென்றால், நீர் ஒரு பூஜ்ஜிய கலோரி ஹைட்ரேட்டிங் பானமாகும். இது மற்ற சர்க்கரை நிறைந்த பானங்களுடன் ஒப்பிடும்போது உங்கள் ஒட்டுமொத்த கலோரி அளவை கவனித்துக்கொள்கிறது. நீண்ட காலமாக, போதுமான அளவு தண்ணீர் குடிப்பது உடல் பருமன் மற்றும் எடை அதிகரிக்கும் அபாயத்தையும் குறைக்கிறது.

உடல் வெப்பத்தை சீராக்க உதவுகிறது

உடலின் வெப்பத்தை சீராக வைப்பதற்கு, தினமும் போதிய அளவு தண்ணீரை குடிக்க வேண்டும். இல்லையெனில் உடலில் அதிகப்படியான வெப்பம் ஏற்பட்டு, உங்களுக்கு ஆபத்தை விளைவிக்கும்.

மூளை செயல்பாடுகள்

மூளையில் 74 சதவீம் தண்ணீர் உள்ளது. ஆனால் போதிய தண்ணீர் உடலில் இல்லாவிட்டால், தலைவலி, சோர்வு போன்ற உடல் நலப் பிரச்சனைகள் ஏற்படும். அதிலும் 24 மணிநேரத்திற்கு மேலாக உடல் வறட்சி இருந்தால், இது மிகவும் மோசமான நிலையை உண்டாக்கிவிடும்.

பொலிவான சருமம்

முகத்தில் முகப்பருக்கள், பிம்பிள் போன்றவை அதிகப்படியான அழுக்குகள் மற்றும் எண்ணெய் காரணமாகத் தான் ஏற்படுகிறது. எனவே இத்தகைய அழுக்குகளை வெளியேற்றுவதற்கும், பருக்கள் வராமல் தடுக்கவும் தண்ணீர் அதிகம் குடிக்க வேண்டும்.

எவ்வளவு தண்ணீர் குடிக்க வேண்டும்?

ஏறக்குறைய 2 லிட்டர் கொண்ட 8 கிளாஸ் தண்ணீரைக் குடித்தால் போதும் என்று நாம் அனைவரும் கேள்விப்பட்டிருக்கிறோம். ஆனால் அது உண்மை இல்லை. ஒருவர் உட்கொள்ள வேண்டிய நீரின் அளவு ஒரு நபரிடமிருந்து இன்னொருவருக்கு முற்றிலும் வேறுபடுகிறது.

நபரை பொறுத்து மாறுபடும்

நிறைய வியர்வை அல்லது அதிக உடற்பயிற்சி செய்பவர்களுக்கு 8 கிளாஸுக்கு மேல் தண்ணீர் தேவைப்படலாம். நாள் முழுவதும் ஏ.சி.யில் உட்கார்ந்து அதிக உடல் செயல்பாடு செய்யாத நபர்கள், எட்டு கிளாஸ் தண்ணீர் அவர்களுக்கு போதுமானதாக இருக்கும்.

தாகம் உணரும்போது தண்ணீர்

நாம் அனைவரும் காபி, தேநீர், பால், பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் போன்ற பல உணவுகள் மற்றும் பானங்களிலிருந்து தண்ணீர் பெறுகிறோம் என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும். எனவே, நீங்கள் எப்போது எல்லாம் தாகத்தை உணர்கிறீர்களோ, அப்பெதெல்லாம் தண்ணீர் குடிக்க வேண்டியது அவசியம்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker