ஆரோக்கியம்புதியவை

தொடையில் உள்ள அதிகப்படியான தசையை குறைக்க இந்த உடற்பயிற்சி செய்யலாம்

உடல் எடை அதிகரிப்பு தான் இன்றைக்கு பலரது தலையாய பிரச்சனையாக இருக்கிறது. பெண்களுக்கு இடுப்பு மற்றும் தசைப்படுதிகளிலும் ஆண்களுக்கு வயிற்றுப் பகுதிகளிலும் தான் அதிகப்படியான தசை சேர்ந்திடும். தொடர்ந்து நீங்கள் அதிகப்படியான கலோரி எடுக்கும் பட்சத்தில் அவை உடல் முழுவதும் சேர்ந்திடும். நாளடைவில் இடுப்புப் பகுதி மட்டும் பெரிதாவதற்கு அதுவே காரணமாக அமைந்திடும்.

மேற்சொன்ன டிப்ஸுடன் சேர்த்து அடுத்து வரப்போகிற உடற்பயிற்சிகளை எடுத்துக் கொண்டால் நிச்சயம் நீங்கள் எதிர்ப்பார்த்த பலன் கிடைக்கும். இவை எளிதான உடற்பயிற்சி தான் என்பதால் நீங்கள் எளிதாக வீட்டிலேயே செய்திடலாம். ஒன்றிரண்டு நாட்களோ அல்லது ஒரு வாரம் மட்டும் செய்துவிட்டு உடல் எடை குறையவே இல்லை என்று சொல்லி விட்டு விடாதீர்கள். தொடர்ந்து செய்து வாருங்கள்.

தொடையில் உள்ள சதையை குறைக்க கார்டியோவஸ்குலர் பயிற்சி என்பது மிகவும் சிறந்ததாகும். இது தொடை தசையைத் தவிர முழு உடலை குறைக்கவும் பயன்தரும். இதற்கு ஒரு நாளைக்கு அரைமணி நேரம் செலவழித்தாலே போதும். தொடர்ந்து செய்து வர உடலில் கீழ்பாகம் குறையும்.

இது மிகவும் எளிமையான ஒன்று. இந்த பயிற்சியை தொடர்வதால் தசையை குறைக்க உதவுவதுடன் தொடை ஷேப் பெறவும் பயன்படுகிறது. ட்ரட்மில்லில் ஜாக்கிங் பயிற்சியை மேற்கொள்வதை விட சமமான தளத்தில் வெளியில் ஓட்டப்பயிற்சியை மேற்கொள்ளுங்கள். இது உங்கள் மூச்சினையும் சீர் செய்யும்.

தொடையில் உள்ள தசையை குறைக்க, காலை வலுவூட்ட முக்கியமான ரெஸிஸ்டன்ஸ் ட்ரைனிங் உடற்பயிற்சி இதுவாகும். தசையை வலுவாக்குவதால் தொடைப்பகுதியில் இருக்கிற அதிகப்படியான தசை குறைந்திடும். இவை உரிய பயிற்சியாளர் உதவியுடன் செய்வது சிறந்தது.

தொடையின் தசையை குறைக்க இது மிகவும் எளிமையான பயிற்சி ஆகும். ஒரு சேரின் பின்புறம் நின்று கொள்ளுங்கள். அந்த சேரை சப்போர்டிவாக பிடித்துக் கொண்டு முதலில் எவ்வளவு தூரம் காலை பின்னோக்கி தூக்க முடியுமோ தூக்க வேண்டும். மெதுவாக தூக்கக்கூடாது. பின்னால் வேகமாக எத்த வேண்டும். இதே போல அடுத்தக்கால் இப்படியே மாறி மாறி செய்திட வேண்டும். குறைந்தது 20 முறை இப்படிச் செய்திடலாம்.

பயிற்சிகளின் அரசன் என்று புகழப்படும் பயிற்சி இது. இந்தப் பயிற்சிக்கு, பார்பெல் (Barbell)என்ற எடை தூக்கும் கருவி தேவை. பார்பெல் பிடியை பின்தோள்பட்டையில் தாங்கிப் பிடிக்க வேண்டும்.

கழுத்தில் தாங்கக்கூடாது. கால்கள் தோள்பட்டை அளவுக்குச் சற்று விரிந்தநிலையில் வைக்க வேண்டும். மூச்சை ஆழமாக உள்இழுத்து கீழே உட்காருவது போன்ற நிலைக்குக் கால்முட்டியை மடக்கிச் செல்ல வேண்டும்.

சில விநாடிகளுக்குப் பிறகு மூச்சை வெளியேவிட்டபடி பழைய நிலைக்குத் திரும்ப வேண்டும். இந்தப் பயிற்சியைச் செய்வதால், முழு உடலுக்கும் வலு கூடுகிறது. கொழுப்பைக் குறைத்து தொடை, பின்புறம் மற்றும் வயிற்றுப் பகுதிகளை உறுதியாக்குகிறது.

தொடை வலுவாக இருந்தால்தான் உடலைத் தாங்கிப்பிடிக்க முடியும். இந்தப் பயிற்சி செய்வதன் மூலம் தொடைப் பகுதி நன்றாக வலுப்படும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker