அழகு..அழகு..புதியவை

வீட்டில் இருந்தபடியே தேவையற்ற இடங்களில் இருக்கும் முடியை பாதுகாப்பாக ஷேவ் செய்வது எப்படி தெரியுமா?

கொரோனா பரவலின் காரணமாக கடந்த ஒரு மாத காலத்திற்கும் மேலாக நாடு முழுவதும் முழு ஊரடங்கு கடைபிடிக்கப்பட்டு வருகிறது. இதனால் அத்தியாவசிய கடைகளை தவிர்த்து, அனைத்து கடைகளும் மூடப்பட்டுள்ளன. இதில் ஃபியூட்டி பாலர்களும், சலூன் கடைகளும் அடங்கும். எல்லாவற்றிற்கும் ஃபியூட்டி பாலரையே நாடும் ஆண்களும்,

பெண்களும் வீட்டின் உள்ளே முடங்கி கிடக்கிறார்கள். கை மற்றும் கால் பகுதிகளில் வளர்ந்திருக்கும் முடிகளை நீங்களே ஷேவ் செய்து கொள்ளலாம்.

ஷேவிங் என்பது முடி அகற்றும் முறைகளில் ஒன்றாகும். ஆனால், இது சரியாக செய்யப்படாவிட்டால், தடிப்புகள் மற்றும் வளர்ந்த முடி போன்ற பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும். இது உங்கள் கால்கள் அல்லது கைகளாக இருந்தாலும், அந்தரங்க பகுதியாக இருந்தாலும் வீட்டில் ஷேவிங் செய்யும்போது சில படிகளைப் பின்பற்ற வேண்டும். மென்மையான ஷேவ் பெற நீங்கள் பின்பற்ற வேண்டிய வழிகள் பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

சரியான ரேஸரைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்

இது வெளிப்படையானது என்று எங்களுக்குத் தெரியும். ஆனால் சரியான ரேஸர் எல்லா வித்தியாசங்களையும் ஏற்படுத்தும். நீங்கள் ஒரு சுத்தமான ஷேவ் விரும்பினால், உங்கள் ரேஸர் உலர்ந்த மற்றும் துரு இல்லாததாக இருக்க வேண்டும். உங்கள் ரேஸர்களை சுத்தமான மற்றும் உலர்ந்த இடத்தில் சேமித்து, பிளேடுகளை வழக்கமாக மாற்றிக் கொள்ள வேண்டும்.

உடலை துடைக்க வேண்டும்

ஷேவிங் செய்வதற்கு முன்பு இறந்த சருமங்கள் அனைத்தையும் அகற்ற வேண்டும். நீங்கள் உங்கள் உடலைத் துடைக்கவில்லை என்றால், அது பிளேட்களை அடைத்துவிடும், இது ரேஸர் தீக்காயங்களை ஏற்படுத்தும். நீங்கள் ஒரு நாள் முன் அல்லது அதே நாளில் உடலை நன்கு துடைத்திருக்க வேண்டும்.

சருமத்தை ஈரமாக்குங்கள்

நீங்கள் முன்பே எக்ஸ்ஃபோலியேட் செய்திருந்தால், குளிக்கவும் அல்லது உங்கள் கால்களை ஒரு குளியல் தொட்டியில் ஊறவைக்க வேண்டும். ஷேவிங் செய்வதற்கு முன்பு சருமத்தை மென்மையாக்க இது உதவுகிறது. நீங்கள் குளிக்கும்போது ஷேவ் செய்யவது நல்லது.

ஷேவிங் கிரீம் பயன்படுத்தவும்

நீங்கள் உங்கள் உடல் முடியை ஷேவிங் செய்யும்போது கிரீமை பயன்படுத்த வேண்டும். உங்களிடம் ஷேவிங் கிரீம் இல்லையென்றால், நீங்கள் தடிமனான உடல் லோஷன் மற்றும் ஒரு ஹேர் கண்டிஷனரைப் பயன்படுத்தலாம். ஒரு கண்டிஷனிங் லோஷன் குறைந்த எரிச்சலுடன் சவரன் செயல்முறையை மென்மையாக்க உதவுகிறது.

முடியின் திசைக்கு எதிராக ஷேவ் செய்யுங்கள்

நீங்கள் ஒரு நெருக்கமான ஷேவ் விரும்பினால் உங்கள் கால்களின் முடி வளர்ச்சிக்கு எதிராக ஷேவ் செய்யலாம். இருப்பினும், அடிவயிற்று மற்றும் அந்தரப்பகுதிக்கு இது நல்லதல்ல. ஆதலால், அந்த பகுதியில் ஷேவ் செய்யும் போது மிகவும் பாதுகாப்பாக செய்ய வேண்டும். உங்கள் கணுக்கால் தொடங்கி மேல்நோக்கி செல்லுங்கள். மேலும், ஷேவிங் செய்யும் போது ரேஸரை மிகவும் கடினமாக அழுத்த வேண்டாம். ஏனெனில் இது வெட்டுக்களை ஏற்படுத்தும்.

ரேஸரை சுத்தப்படுத்த வேண்டும்

வெதுவெதுப்பான நீரில் ஒரு வாளி அல்லது பாத்திரத்தில் நீங்கள் பயன்படுத்திய ரேஸரை வைக்கவும். ரேஸர் உள்ளே கிரீம் மற்றும் முடி அதில் படிந்து இருப்பதை நீங்கள் காணும்போது, அழுக்கை அகற்றவும் நன்றாக வெதுவெதுப்பான நீரில் விட்டு எடுக்கவும். மேலும், ரேஸர் இன்னும் அடைக்கப்பட்டுவிட்டால், நீங்கள் அகற்ற திசு காகிதம் அல்லது துண்டு உதவியைப் பயன்படுத்தலாம்.

ஈரப்பதம்

உங்கள் கால்கள் மற்றும் அந்தரங்க பகுதிகளில் ஷேவ் செய்து முடித்ததும், அதை நன்றாக சுத்தப்படுத்துவதை உறுதி செய்யுங்கள். நீங்கள் உங்கள் கைகளை பயன்படுத்தி எந்த இடத்தையும் தவறவிட்டீர்களா என்றும் பார்க்கலாம். காய்ந்த பிறகு, நல்ல அளவு மாய்ஸ்சரைசரை ஷேவ் செய்த பகுதிகளில் பயன்படுத்துங்கள். இது சிவப்பு தடிப்புகளை தவிர்க்கவும், மென்மையான மற்றும் பளபளப்பான கால்களைக் கொடுக்கவும் உதவும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker