தாய்மை-குழந்தை பராமரிப்புபுதியவை

இந்த பழக்கம் உள்ள பெண்கள் கருத்தரிப்பது மிகவும் கடினமாம்… உங்களுக்கு இருந்தா உடனே மாத்திக்கோங்க!

இந்த பழக்கம் உள்ள பெண்கள் கருத்தரிப்பது மிகவும் கடினமாம்... உங்களுக்கு இருந்தா உடனே மாத்திக்கோங்க!

பெண் கருவுறாமை என்பது ஒரு பொதுவான நிலையாக மாறிவிட்டது, இதில் கர்ப்பமாகி ஒரு குழந்தையைப் பெற்றெடுக்கும் திறன் பலவீனமடைகிறது அல்லது ஏதோவொரு வகையில் மட்டுப்படுத்தப்படுகிறது. இது வயதினால் தெளிவாகப் பாதிக்கப்படுகிறது, மேலும் சில அசாதாரண பிற மருத்துவக் காரணிகளும் காரணமாக இருக்கலாம்.

வயதைப் பற்றி பேசுகையில், ஒரு பெண்ணின் கருவுறுதல் பொதுவாக 30 வயதிலிருந்தே குறையத் தொடங்குகிறது. இருப்பினும், கட்டுப்படுத்த முடியாத வயதாவதைத் தவிர, பெண்களின் சில வாழ்க்கைமுறை மாற்றங்களும் அவர்களின் கருவுறுதல் திறனை பாதிக்கும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

அதிக எடை அல்லது எடை குறைவாக இருப்பது

ஒரு பெண்ணின் எடை கர்ப்பம் தரிப்பதற்கான வாய்ப்புகளை பாதிக்கலாம். உங்கள் வயது மற்றும் உயரத்திற்கு ஏற்ப நீங்கள் உங்கள் இலட்சிய எடையில் இருக்க வேண்டும். குறைந்த எடை அல்லது அதிக எடை இரண்டும் உங்கள் கருவுறுதலை எதிர்மறையாக பாதிக்கும். அதிக எடையுடன் இருப்பது (உடல் நிறை குறியீட்டெண் 30 அல்லது அதற்கு மேற்பட்டது) கருச்சிதைவு மற்றும் கர்ப்பம் மற்றும் பிரசவத்தின் போது ஏற்படும் சிக்கல்களின் அதிக வாய்ப்புடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. எடை குறைவாக இருப்பது கருப்பை செயலிழப்பு மற்றும் மலட்டுத்தன்மையுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. 17க்குக் குறைவான பிஎம்ஐ உள்ள பெண்களில் ஆபத்து அதிகரிக்கிறது. 1,025,794 பெண்கள் உட்பட 78 ஆய்வுகளின் மெட்டா-பகுப்பாய்வு, எடை குறைவான பெண்களுக்கு குறைப்பிரசவ அபாயம் அதிகமாக இருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது.

அதிகப்படியான அல்லது உடற்பயிற்சி இல்லாமை

பருமனான பெண்களுக்கு, உடல் செயல்பாடு எடை இழப்புடன் இணைந்து கருவுறுதலில் ஒரு பாதுகாப்பு விளைவைக் கொண்டுள்ளது. இருப்பினும், அதிகப்படியான உடற்பயிற்சி பெண்களுக்கு கருவுறுதல் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். அதிகப்படியான உடற்பயிற்சியால் அதிக உடல் கொழுப்பை இழப்பது அண்டவிடுப்பின் மற்றும் மாதவிடாயை பாதிக்கும். அதிக தீவிரமான உடல் செயல்பாடு புரோஜெஸ்ட்டிரோன் என்ற ஹார்மோனின் உற்பத்தியைக் குறைக்கிறது.

புகைபிடித்தல் அல்லது போதைமருந்துகளை உட்கொள்வது

சிகரெட் பிடிப்பதும், பொழுதுபோக்கிற்காக போதைமருந்துகளை உட்கொள்வதும், ஒரு பெண்ணின் கருத்தரிக்கும் வாய்ப்பை எதிர்மறையாக பாதிக்கும் என்று அறியப்படுகிறது. தொடர்ந்து புகைபிடிப்பது கருப்பையின் செயல்பாட்டைக் குறைக்கிறது மற்றும் உங்கள் முட்டைகளை முன்கூட்டியே குறைப்பதன் மூலம் கருப்பை இருப்பைக் குறைக்கிறது. பொழுதுபோக்கு மருந்துகள் பிரசவத்திற்கு கூட காரணமாக இருக்கலாம். புகைபிடித்தல் மற்றும் மருந்துகளை உட்கொள்வது விந்தணுக்களின் தரத்தை குறைக்கும் என்பதால், ஆண்களின் கருவுறுதல்க்கும் இது பொருந்தும்.

அதிகப்படியான மது அருந்துதல்

குறைந்த அளவில் மது அருந்துபவர்களை விட, அதிக அளவில் மது அருந்தும் பெண்களுக்கு மலட்டுத்தன்மை ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம். அதிகப்படியான குடிப்பழக்கம் அண்டவிடுப்பின் கோளாறுகளுக்கு வழிவகுக்கும். நீங்கள் கருத்தரிக்க முயற்சிக்கிறீர்கள் என்றால், மது அருந்துவதை முற்றிலும் தவிர்க்கவும். கருத்தரிக்கும் போது மற்றும் கர்ப்ப காலத்தில் மதுவிலக்கு ஆரோக்கியமான கருவுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

மன அழுத்தம் மற்றும் மோசமான மனநலம்

மன அழுத்தம் பெண் கருவுறுதலையும் பாதிக்கும். வாரத்திற்கு 16 முதல் 32 மணி நேரம் குறைவாக வேலை செய்யும் பெண்களுடன் ஒப்பிடுகையில், வேலை செய்து 32 மணி நேரத்திற்கும் மேலாக வேலை செய்யும் பெண்கள் கருத்தரிப்பதற்கு நீண்ட நேரம் அனுபவிப்பதாக ஆராய்ச்சி கண்டறிந்துள்ளது. கவலைக் கோளாறு அல்லது மனச்சோர்வு கருவுறாமை கிளினிக்குகளில் கலந்துகொண்ட 30% பெண்களை பாதிக்கிறது என்று மற்றொரு ஆராய்ச்சி கண்டறிந்துள்ளது, ஆனால் இது கருவுறாமை நோயறிதல் மற்றும் சிகிச்சைகள் காரணமாக ஓரளவு சாத்தியமாகும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker