அழகு..அழகு..புதியவை

வயதான தோற்றத்தை தடுத்து உங்களை இளமையாகவே வைத்திருக்க நீங்க ‘இந்த’ விஷயங்கள செஞ்சா போதுமாம்!

வயதான தோற்றத்தை தடுத்து உங்களை இளமையாகவே வைத்திருக்க நீங்க 'இந்த' விஷயங்கள செஞ்சா போதுமாம்!

இன்றைய காலகட்டத்தில் இளம் வயதினர் விரைவில் முதுமையானவர்கள் போன்று தோற்றமளிக்கின்றனர். இப்படி தோற்றமளிப்பதற்கு சரும பராமரிப்பு இல்லாதது, உண்ணும் உணவுகளும், பழக்கவழக்கங்களும் தான் முக்கிய காரணமாக விளங்குகின்றன. அதிலும் தற்போது பெரும்பாலானோர் துரித உணவுகளை அதிகம் எடுத்து வருவதால், உடலில் பல பிரச்சனைகளை கொண்டு வருவதுடன், சருமத்தின் அழகையும் பாதிக்கிறது. நிறைய விஷயங்கள் பல சந்தர்ப்பங்களில் நம் தோலின் வயதான தோற்றத்தை விரைவிலேயே வெளிக்காட்டுகிறது. மேலும் மன அழுத்தம், மாசுபாடுல், அதிக சூரிய ஒளி, ரசாயனப் பொருட்களைப் பயன்படுத்துதல் மற்றும் மேக்கப் போன்றவற்றால் முதுமை விரைவில் ஏற்படுகிறது.

மெல்லிய கோடுகள், வறட்சி, தொய்வு, சீரற்ற தோல் தொனி, எடை அதிகரிப்பு போன்றவை முன்கூட்டிய வயதான அறிகுறிகளைக் காட்ட தொங்குகிறது. நீங்கள் இதனை முன்கூட்டியே கவனிக்கத் தொடங்கினால் வயதான தோற்றம் வருவதை தடுக்கலாம். வயதான தோற்றதைப் போக்கி சரும பராமரிப்பை தொடங்குவதற்கான நேரம் இது. வயதாவதை தடுத்து இளமையாக தோற்றமளிக்க நீங்க செய்ய குடைய விஷயங்கள் பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

தினசரி சுத்தம் செய்வது

சுத்தம் செய்வது என்பது உங்கள் அன்றாட தோல் பராமரிப்பு நடைமுறையின் ஒரு பகுதியாக இருக்க வேண்டும். ஏனெனில் இது தூசுகள் மற்றும் இறந்த சரும செல்களை அகற்ற உதவுகிறது. ஒரு நல்ல கிளின்சர் உங்கள் சருமத்தின் ஆழமான அடுக்குகளை ஹைட்ரேட் செய்யும் போது இறந்த சரும செல்களை அகற்றும். அசுத்தங்கள் மற்றும் தூசிகள் மறைந்துவிட்டால் சருமம் பிரகாசமாகவும் சுத்தமாகவும் தெரியும். சரியான தோல் சமநிலையை பராமரிக்க, மிதமான அல்லது குறைந்த pH அளவைக் கொண்ட தயாரிப்பைத் தேர்வுசெய்ய முயற்சிக்கவும்.

மாய்ஸ்சரைசர்களைப் பயன்படுத்துதல்

நாளின் முடிவில் சோர்வடைந்த முகத்தால், உங்கள் தோல் அதன் இயற்கையான நீரேற்றத்தை இழக்கத் தொடங்குகிறது. மேலும் உங்கள் தோல் 30களில் மந்தமாகத் தோற்றமளிக்கும். உங்கள் சருமத்தை மென்மையாக வைத்திருக்க, நீங்கள் மிகவும் பயனுள்ள மாய்ஸ்சரைசரைப் பயன்படுத்த வேண்டும். மாய்ஸ்சரைசர்கள் உங்கள் சருமத்தில் தண்ணீரைத் தக்கவைத்து, இளமைத் தோற்றத்தைக் கொடுக்கும். உங்கள் தோல் வகைக்கு ஏற்ப மாய்ஸ்சரைசரை தேர்வு செய்ய வேண்டும்.

சன்ஸ்கிரீன்களைப் பயன்படுத்துதல்

உங்கள் தோலின் முதிர்ச்சிக்கு சூரியனே காரணம். உங்கள் 30 வயதில், சூரிய ஒளியில் இருந்து உங்கள் சருமத்தைப் பாதுகாப்பதில் நீங்கள் கவனம் செலுத்த வேண்டும். நேரம் செல்ல செல்ல சன் பிளாக் ஒரு விருப்பத்தை விட அவசியமாகிறது. உங்கள் மென்மையான தோலைப் பாதுகாக்க, 30 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட SPF கொண்ட சன்ஸ்கிரீனைத் தேர்ந்தெடுத்து, வெளியே செல்வதற்கு குறைந்தது 20 நிமிடங்களுக்கு முன்பு அதைப் பயன்படுத்துங்கள். ஒவ்வொரு சில மணி நேரங்களுக்குப் பிறகும் மீண்டும் சன்ஸ்கிரீனைப் பயன்படுத்துங்கள். இது சூரிய ஒளியில் இருந்து உங்களுக்கு அதிகபட்ச பாதுகாப்பை அளிக்கிறது. மேலும், சன்ஸ்கிரீன் அதன் செயல்திறனை உறுதிசெய்ய, தினப்பராமரிப்பு வழக்கத்தின் ஒரு பகுதியாக உங்கள் தோலின் கடைசி தயாரிப்பாக இருக்க வேண்டும் என்பதை உறுதிப்படுத்தவும்.

சிறந்த ஆன்டி-ஏஜிங் நைட் கிரீம் பயன்படுத்துதல்

உங்கள் சருமத்தை சரிசெய்ய சிறந்த வழிகளில் ஒன்று வயதான எதிர்ப்பு நைட் கிரீம் பயன்படுத்துவதாகும். உங்கள் முகம் மற்றும் கழுத்தில் ஆன்டி-ஏஜிங் நைட் க்ரீமை மசாஜ் செய்யும் போது,​​அதில் உள்ள ஊட்டச்சத்துக்கள் உங்கள் சருமத்தை மீண்டும் உருவாக்க உதவுகிறது. வயதான எதிர்ப்பு இரவு கிரீம்கள் சரிசெய்யும் முறையை மேம்படுத்துவதன் மூலம் உங்கள் சருமத்தின் பிரகாசத்தையும் நெகிழ்ச்சியையும் பராமரிக்கிறது.

அத்தியாவசிய எண்ணெய்களைப் பயன்படுத்துதல்

நீங்கள் 30 வயதை எட்டும்போது உங்கள் தோல் மென்மையாக வைத்திருக்கும் இயற்கை எண்ணெய்களை இழக்கத் தொடங்குகிறது. ஈரப்பதம் இல்லாததால் உங்கள் முகத்தில் கருமை படிதல் மற்றும் கோபக் கோடுகள் தோன்றும். உங்கள் சருமத்தை வளர்க்கும் அத்தியாவசிய எண்ணெய்களைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் இதைத் தவிர்க்கலாம். அத்தியாவசிய எண்ணெய்கள் தோலின் அமைப்பை ஈரப்பதமாக்குவதற்கும், மேம்படுத்துவதற்கும் பொருட்களின் கலவையுடன் தயாரிக்கப்படுகின்றன. இந்த வயதான எதிர்ப்பு குறிப்புகள் மற்றும் தந்திரங்கள் மூலம், உங்கள் சருமத்தை இளமையாகவும் பிரகாசமாகவும் மாற்றலாம்.

குறிப்பு

உங்கள் சருமத்தின் தோற்றத்தை மாற்ற விரும்பினால், சரியான உணவை கவனத்துடன் கையாளுதல், உங்கள் சருமத் தேவைகளுக்கு ஏற்ப தயாரிப்புகளைப் பயன்படுத்துதல் மற்றும் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை போன்ற சில எளிய பழக்கங்களை மாற்றவும். இது கடினம் என்று நீங்கள் நினைக்கலாம். ஆனால் கொஞ்சம் வேலை செய்தால்தான், சருமத்தை பாதுகாக்க முடியும். உங்கள் தோல் பராமரிப்பில் சில மாற்றங்கள் உங்கள் சருமம் அழகாகவும், பொலிவாகவும், பளபளப்பாகவும் மாற உதவும்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker