புதியவைவீடு-தோட்டம்

கோடை காலம் வந்தாச்சி… உங்க வீட்ட எப்பவும் கூலா வைச்சிருக்க இத பண்ணுங்க போதும்…!

கோடை காலம் வந்தாலே உச்சி முதல் உள்ளங்கால் வரை கோடை வெயில் வாட்டி வதைக்கும். வீட்டின் உள்ளே இருப்பதே பெரும் சிரமமாக இருக்கும். கோடை வெயில் உங்கள் கதவுகளை தட்டும் நேரம் வந்துவிட்டது. எரியும் சூரியன், வியர்வை, சங்கடமான இரவுகள் மற்றும் பலவற்றைப் பற்றி உங்களுக்கு நினைவூட்ட இந்த வார்த்தை போதுமானது. எனவே, இந்த கோடைகாலத்தில் உங்களை குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்க என்ன செய்கிறீர்கள்? மீண்டும் மீண்டும் குளிப்பது மற்றும் குளிர்ந்த நீர் சில சமயங்களில் உங்களுக்கு உதவும். உங்களுக்கு குழந்தைகள் இருந்தால், அவர்கள் பள்ளி அல்லது விளையாட்டு மைதானத்திலிருந்து திரும்பிய பிறகு ஏசி அறைக்குள் நுழைய முனைகிறார்கள்.

இந்த நடைமுறை கோடைகாலத்தைப் பற்றிய மோசமான விஷயம். அவர்கள் இருமல், சளி மற்றும் காய்ச்சலால் கூட பாதிக்கப்படலாம். அது மட்டுமல்லாமல், ஏசியின் குளிர்ந்த காற்றும் உங்கள் சருமத்தை உலர வைக்கும். எனவே, கோடைகாலத்தில் இயற்கையாகவே உங்கள் வீட்டை எப்படி குளிர்ச்சியாக வைத்திருப்பது என்பதற்கான வழிகளைப் பின்பற்றுங்கள். கோடையில் வீட்டை குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்க சில இயற்கை உதவிக்குறிப்புகள் மூலம், எந்தவொரு பக்க விளைவுகளும் இல்லாமல் இந்த ஆண்டு சிறிது நிவாரணம் பெறலாம். எனவே, கோடைகாலத்தில் இயற்கையாகவே உங்கள் வீட்டை எவ்வாறு குளிர்ச்சியாக வைத்திருப்பது என்பது பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

இயற்கையான காற்றோட்டம்

உங்கள் வீட்டின் எந்தப் பகுதி மிகவும் காற்றோட்டமாக இருக்கிறது என்பதைக் கவனியுங்கள். உங்கள் வீட்டை நோக்கி எந்த திசையில் காற்று வீசுகிறது என்பதைக் கவனித்து, அந்த பக்கத்தின் ஜன்னல்களைத் திறந்து வைத்திருக்கலாம். சூரிய அஸ்தமனத்திற்குப் பிறகு உங்கள் அறைகள் காற்றோட்டமாக இருக்கும்.

ஜன்னல்களை திறந்து வையுங்கள்

உங்கள் வீட்டின் ஜன்னல்களை திறந்து வையுங்கள். ஆனால், பகல் நேரத்தில் அல்ல, சூரிய அஸ்தமனத்திற்குப் பிறகு திறந்து வையுங்கள். நம் நாட்டில் கோடை பகல் நேரத்தில் வெப்பமான காற்றைக் கொண்டுவருகிறது. இது வெயிலுக்கு காரணமாக இருக்கலாம். ஆனால் சூரிய அஸ்தமனத்திற்குப் பிறகு, வெப்பநிலை சிறிது குறையும் போது, குளிர்ந்த காற்று மற்றும் பெரும்பாலும் ஒரு இனிமையான மாலைத் தென்றல் வரும். காற்று வீட்டின் உள்ளே நுழைய மாலையில் உங்கள் ஜன்னல்களைத் திறக்க வைக்க வேண்டும்.

வெள்ளை துணி

கோடையில் உங்கள் வீட்டை குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்க உங்களுக்கு உதவிக்குறிப்புகள் தேவைப்பட்டால், இதை முயற்சிக்கவும். படுக்கை விரிப்புகள் மற்றும் அப்ஹோல்ஸ்டர்களின் தடிமனான பொருள் உங்களை வியர்க்க வைக்கும் போது, வெள்ளை அல்லது வெளிர் நிற பொருட்கள் வெப்பத்தை உறிஞ்சி அதை பிரதிபலிக்காது. இதை தவிர, வெள்ளை துணி உங்கள் அறைக்கு ஒரு இனிமையான விளைவைக் கொடுக்கும்.

இயற்கையை ரசித்தல்

இயற்கையாகவே கோடையில் உங்கள் வீட்டை எப்படி குளிர்ச்சியாக வைத்திருப்பது என்பதற்கான உதவிக்குறிப்புகளைத் தேடுகிறீர்களா? அப்படியானால், இதற்கு இயற்கைதான் பதில். இயற்கையை ரசிப்பதில் கவனம் செலுத்துங்கள். உங்கள் வீட்டை குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்க மரங்கள், செடிகள், கொடிகள் மற்றும் புதர்களை வைக்கவும். உங்கள் வீட்டிற்கு நேரடியாக சூரிய ஒளி வருவதைத் தடுக்க கிழக்கு-மேற்கு திசையில் நிழல் தரும் மரங்களை நடவும். குளிரான விளைவை ஏற்படுத்த உங்கள் வீட்டைச் சுற்றி புல் நட வேண்டும்.

வெள்ளை வண்ணம்

இயற்கையாகவே, முக்கியமாக பெருநகரங்களில், கோடையில் வீட்டை எப்படி குளிர்ச்சியாக வைத்திருப்பது என்பதற்கான சிறந்த செயல்முறைகளில் ஒன்றாக இது கருதப்படுகிறது. சூரியனின் புற ஊதா கதிர்களை பிரதிபலிப்பதற்கும், உங்கள் வீட்டிற்கு இயற்கையாகவே குளிரூட்டும் விளைவை அளிப்பதற்கும் வெள்ளை உதவுகிறது. எனவே, மக்கள் இப்போது தங்கள் கூரைகள் மற்றும் மொட்டை மாடி பகுதிகளை வெள்ளை வண்ணம் தீட்டுகிறார்கள்.

குளிர்வூட்டத்தை உருவாக்குங்கள்

ஐஸ் க்யூப்ஸ் ஒரு கிண்ணத்தை விசிறியின் கீழ் வைத்து விசிறியை இயக்கவும். பனி உருகும்போது, காற்று குளிர்ந்த நீரை எடுத்து அறை முழுவதும் சுற்றும். இது தானாக குளிர்ந்த காற்றாக மாறும். இயற்கையாகவே கோடையில் உங்கள் வீட்டை குளிர்ச்சியாக வைத்திருப்பதற்கு இது நன்கு உதவும்.

ஒளி விளக்குகளை தவிர்க்கவும்

ஒளி விளக்குகள் வெப்பத்தை உருவாக்குகின்றன. குறிப்பாக ஒளிரும் விளக்குகள். இந்த ஒளி விளக்குகளை நீங்கள் மாற்ற முடியாவிட்டால், அவற்றின் பயன்பாட்டைக் குறைப்பதே நீங்கள் செய்யக்கூடியது. சில வீடுகள் மின்சார செலவைக் குறைக்க உதவும் வகையில் சோலார் பேனல்களை நிறுவுகின்றன.

வெளியில் சமைக்கலாம்

நீங்கள் சமைக்கும்போது சமையலறை நிறைய வெப்பத்தை உருவாக்கித் தக்க வைத்துக் கொள்ளலாம். கோடை மாதங்களில், உணவை முன்கூட்டியே திட்டமிட முயற்சிக்கவும். இதனால் நீங்கள் பகலில் அடுப்பைப் பயன்படுத்தத் தேவையில்லை. கிரில்லில், மைக்ரோவேவில் அல்லது ஒரு கிராக் பானையில் சமைக்கவும். நீங்கள் அடுப்பைப் பயன்படுத்த வேண்டியிருந்தால், நண்பகலுக்கு முன் அல்லது பகல் வெப்பத்திற்குப் பிறகு உங்கள் உணவை சமைக்க முயற்சிக்கவும். அல்லது வீட்டிற்கு வெளியே நீங்கள் சமைக்கலாம்.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker