தாய்மை-குழந்தை பராமரிப்புபுதியவை

இந்த வருஷம் நீங்க குழந்தை பெத்துக்கணும்னு விரும்புறீங்களா? அப்ப இந்த விஷயங்கள ஃபாலோ பண்ணுங்க..!

உட்கார்ந்த வாழ்க்கை முறை அல்லது அதிகரித்த மன அழுத்தத்தின் காரணமாக கருவுறாமை பிரச்சனை ஏற்படுகிறது. அதிகரித்து வரும் நவீன வாழ்க்கை முறைக்கு ஏற்ப பாலியல் வாழ்க்கை, கருவுறுதலில் சிக்கல் போன்ற பிரச்சனைகள் அதிகரித்து வருகின்றன. இன்றைய காலத்தில் கருவுறாமை பிரச்சினை பெண்கள் மற்றும் ஆண்கள் மத்தியில் அதிகரித்து வருகிறது. இனப்பெருக்க உயிரியல் உட்சுரப்பியல் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின்படி, கருவுறாமை 15 சதவீத பெண்களை பாதிக்கிறது, இது ஆபத்தான எண்ணிக்கையாகும்.

ஆனால் நல்ல பகுதி என்னவென்றால், நீங்கள் உங்கள் வாழ்க்கை முறையை மாற்றி, உங்கள் ஆரோக்கியத்தை கவனித்துக் கொண்டால், கருத்தரிக்கும் வாய்ப்புகள் அதிகரிக்கும். எனவே, நீங்கள் வரும் ஆண்டில் ஒரு பெற்றோராக மாற திட்டமிட்டால், கர்ப்பமாக இருப்பதற்கான வாய்ப்புகளை அதிகரிக்கும் எளிய குறிப்புகள் பற்றி இக்கட்டுரையில் காணலாம்.

உங்கள் உடல் எடையை பராமரிக்கவும்

கருவுறுதல் பற்றி பேசுகையில், உங்கள் எடை அதில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது. நீங்கள் அதிக எடை அல்லது எடை குறைவாக இருந்தால், உங்கள் ஹார்மோன்கள் அவற்றின் சமநிலையை இழக்கக்கூடும். இதனால் நீங்கள் கருத்தரிக்க கடினமாக இருக்கும். மேலும், உங்கள் எடை உங்கள் மாதவிடாய் சுழற்சியையும் பாதிக்கும்.இது அண்டவிடுப்பின் பற்றாக்குறை அல்லது அண்டவிடுப்பின் இல்லை போன்ற பிரச்சனைகள் ஏற்படலாம்.

தேவைக்கேற்ப எடை

எனவே, உங்கள் கருவுறுதலை மேம்படுத்த, முதலில் நீங்கள் கவனித்துக் கொள்ள வேண்டியது உங்கள் எடை. நீங்கள் அதிக எடையுடன் இருந்தால் உடல் எடையை குறைக்க முயற்சி செய்யுங்கள் அல்லது எடை குறைவாக இருந்தால் எடை அதிகரிக்க முயற்சி செய்யுங்கள். ஆனால் நிலையான பாதைகளைத் தேர்ந்தெடுப்பதை உறுதிசெய்து கொள்ளுங்கள், இல்லையெனில் அது பின்வாங்கக்கூடும்.

இரும்பு சத்து அளவு

இரும்புச்சத்து குறைபாடு இரத்த சோகையை ஏற்படுத்தும். இது கர்ப்பம் தரிப்பதற்கான வாய்ப்புகளை பாதிக்கும். இதுபோன்ற எந்தவொரு சிக்கலையும் தவிர்க்க, உங்கள் குடும்பத்தைத் திட்டமிடத் தொடங்குவதற்கு முன்பு உங்கள் இரும்பு சத்து அளவை சரிபார்க்கவும்.இரத்த ஓட்டத்தில் போதுமான அளவு இரும்புச்சத்து இருப்பது அண்டவிடுப்பின் மலட்டுத்தன்மையின் அபாயத்தைக் குறைக்கும்.

ஆல்கஹால் மற்றும் புகைப்பழக்கம் வேண்டாம்

புகைபிடித்தல் உங்கள் நுரையீரலை மட்டும் பாதிக்கும் என்று நினைக்க வேண்டாம். ஏனெனில், அது உங்கள் கருவுறுதலையும் பாதிக்கும். அமெரிக்கன் சொசைட்டி ஃபார் ரிப்ரொடக்டிவ் மெடிசின் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின்படி, சிகரெட் புகையில் காணப்படும் ரசாயனங்கள் பெண்களின் கருமுட்டை இழப்பு விகிதத்தை அதிகரிக்கும் என்று கண்டறியப்பட்டது. மற்ற ஆய்வுகள், அதிகப்படியான ஆல்கஹால் குடிக்கும் பெண்கள் அதிக கருவுறுதல் பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்கின்றன.

அதிக மன அழுத்தம் வேண்டாம்

மன அழுத்தம் ஹார்மோன் ஏற்றத்தாழ்வை ஏற்படுத்தும். இது உங்கள் இனப்பெருக்க ஹார்மோன்களை பாதிக்கும். இதனால் உங்கள் கருவுறுதல் பிரச்சனை ஏற்படும். எனவே, நீங்கள் கருத்தரிக்கும் வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க விரும்பினால், மன அழுத்தத்திலிருந்து விடுபட்டு அமைதியான மனநிலையில் இருங்கள்.

வைட்டமின் சப்ளிமெண்ட்ஸ்

மகப்பேறுக்கு முற்பட்ட வைட்டமின் கூடுதல் கருவுறுதலுக்கு உதவும். இந்த கூடுதல் மருந்துகளில் ஃபோலிக் அமிலம் மற்றும் பிற வைட்டமின்கள் உள்ளன. அவை பிறப்பு குறைபாடுகள் மற்றும் பிற சிக்கல்களை விலக்கி வைக்கின்றன. ஆனால் சப்ளிமெண்ட்ஸ் எடுத்துக்கொள்வதற்கு முன் உங்கள் மகப்பேறு மருத்துவரை அணுகி ஆலோசனை பெறுவது நல்லது.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker