உறவுகள்புதியவை

எப்ப பாத்தாலும் உங்க கணவன் அல்லது மனைவி உங்கள குறை சொல்லிகிட்டே இருக்காங்களா? அப்ப இப்படி பண்ணுங்க!

ஒவ்வொரு ஜோடியும் நல்ல நேரத்தையும் கெட்டதையும் கடந்து செல்கின்றன. பழி விளையாட்டை விளையாடுவது மிகவும் ஆரோக்கியமற்ற தகவல்தொடர்பு பாணியாகும். இது தம்பதியினரை நியாயமற்ற முறையில் சண்டையிடுவதற்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் பொருத்தமற்ற கடந்த காலத்தை தற்போதைய வாதங்களுக்கு கொண்டு வரும்.

மேலும், உங்கள் உறவில் பல்வேறு பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தும். உங்கள் உறவின் நிலை இதுவாக இருந்தால், நீங்கள் ஒரு தீர்வைக் காணலாம். உங்கள் பங்குதாரர் ஒவ்வொரு முறையும் உங்களை குற்றம் சாட்டும்போதும் அல்லது பழி விளையாடும் போது நீங்கள் நினைவில் கொள்ள வேண்டிய விஷயங்கள் பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

நீங்களே பேசுங்கள்

நீங்கள் குற்றம் சாட்டப்படுகிறீர்கள் என்பதை உங்கள் கூட்டாளருக்கு புரிய வைக்கவும், அதைப் பற்றி பேச தாமதிக்க வேண்டாம். இதுபோன்ற சூழ்நிலைகளை நீங்கள் விவாதிக்காமல் விட்டுவிட்டால், அது சரி என்று கருதப்படும் உறவில் ஒரு மாதிரியாக முடிவடையும். நீங்கள் எப்படி உணர்கிறீர்கள் என்பதை உங்கள் கூட்டாளருக்கு தெரியப்படுத்துங்கள். உங்கள் பங்குதாரர் சொல்வதைக் கேட்பதற்கு ஒரு நனவான முயற்சியை மேற்கொண்டு, உங்கள் உறவின் பொருட்டு உங்கள் நடத்தையை மாற்ற முயற்சிக்கவும்.

சிக்கல்களைச் சுட்டிக்காட்டும்போது மென்மையாக இருக்க வேண்டும்

நீங்கள் எப்போதும் அமைதியாகவும் பகுத்தறிவுடனும் தங்கள் கூட்டாளருக்கு விஷயங்களை சுட்டிக்காட்ட வேண்டும். நீங்கள் எப்போதும் அப்படித்தான் என்று உங்கள் பங்குதாரர் நினைத்தால், ஒரு சிக்கல் இருக்கலாம். பல முறை, விஷயங்கள் முதல் முறையாக வந்து, “எப்போதும்” என்று சொல்வது தவறு. உங்கள் கூட்டாளருடன் ஒரு ஒப்பந்தம் செய்யுங்கள். அவர்கள் சொல்வதை நீங்கள் செய்கிறீர்கள் என்றால், நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட காரியத்தைச் செய்கிறீர்கள் என்று அமைதியாக அவர்களுக்கு சொல்வது சரிதான். அதைப் பற்றி பேச தயாராக இருங்கள்.

பழி உண்மையில் உங்களைப் பற்றியது அல்ல

உங்கள் பங்குதாரர் எல்லாவற்றிற்கும் உங்களைக் குறை கூறினால், அவர்களை நிறுத்தி, அவர்களின் குற்றச்சாட்டுகள் உண்மையில் உங்களை இலக்காகக் கொண்டதா இல்லையா என்று சிந்தியுங்கள். வழக்கமாக, பழிகள் வலியின் வெளியேற்றமாகும். நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட விஷயத்திற்கு காரணம் என்று ஏதேனும் சொன்னால், அது உண்மை இல்லை என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.நீங்கள் தனிப்பட்ட முறையில் அதை எடுத்துக் கொள்ள இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில், நீங்கள் உங்கள் கூட்டாளரிடம் அதிக அன்பாகவும் கருணையாகவும் இருக்க முடியும்.

மனநிலையை மாற்றவும்

உங்கள் கூட்டாளரிடம், உங்களை பற்றி குறை கூறும்போது, “இதைப் பற்றி நீங்கள் என்ன செய்ய விரும்புகிறீர்கள்?” என்று கேளுங்கள். இந்த வழியில், நீங்கள் அவர்களின் மனநிலையை ஒரு செயலூக்கமான தருணமாக மாற்றுகிறீர்கள். உங்களைக் குற்றம் சாட்டுவதற்குப் பதிலாக உங்கள் கூட்டாளரை ஒரு தீர்வு எடுக்கவைக்க கவனம் செலுத்துங்கள். இது ஒரு சிறந்த உத்தி.

சிக்கலின் உங்கள் பகுதியைக் காண தயாராக இருங்கள்

உங்கள் தெருவின் பக்கம் சுத்தமாக இருக்கிறதா என்று நீங்களே கேட்டுக்கொள்ள வேண்டும். இதில் ஏதேனும் ஒரு பகுதி உங்கள் பொறுப்பா? இந்த கேள்வியை உங்களுக்குள் கேட்டுக்கொள்ளுங்கள். உங்கள் தவறு 1% மற்றும் 99% உங்கள் பங்குதாரர் அல்லது வேறு ஒருவரின் தவறு என்பதை அறிய உதவும். இது எப்போதும் சிறந்ததல்ல. ஆனால் விஷயங்களில் உங்கள் பங்கைப் பார்ப்பது நிச்சயம் வெகுமதியாகும்.

முடிவு தவறு உங்கள் மீது இருந்தால், அதற்குப் பொறுப்பேற்க வேண்டியது அவசியம். நீங்கள் அதைச் செய்தவுடன், உங்கள் பங்குதாரர் தங்கள் பங்கிற்கு பொறுப்பேற்குமாறு கேட்கலாம். நீங்கள் ஒரு குழு என்பதை உங்கள் கூட்டாளருக்கு நினைவூட்டுங்கள். எது தவறு நடந்தாலும் அதை ஒரு கூட்டு இயக்கமாக மாற்ற ஒரு குழு அல்லது குடும்ப முயற்சி தேவை.

Related Articles

Back to top button

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker