ஆரோக்கியம்புதியவைமருத்துவம்

உங்க நுரையீரலை சுத்தமா வச்சுக்க இதுல ஏதாவது ஒன்னாவது தினமும் சாப்பிடுங்க… இல்லனா ஆபத்துதான்…!

இஞ்சி

இருமல் மற்றும் சளியைக் குணப்படுத்த பொதுவாக பயன்படுத்தப்படும் வீட்டு வைத்தியங்களில் ஒன்றான இஞ்சி அதன் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளுக்கு பிரபலமானது. இந்த வேர் சுவாசக் குழாயிலிருந்து நச்சுகளை அகற்ற உதவுகிறது. இதில் வைட்டமின்கள் மற்றும் மெக்னீசியம், பொட்டாசியம், பீட்டா கரோட்டின் மற்றும் துத்தநாகம் போன்ற தாதுக்கள் நிறைந்துள்ளன, இவை அனைத்தும் நுரையீரல் ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க உதவுகின்றன. உங்கள் தேநீர், சாலட், கறி மற்றும் கதாவில் இஞ்சியை சேர்க்கலாம்.

மஞ்சள்

மஞ்சள் சுவாச நோய்களால் ஏற்படும் வீக்கம் மற்றும் நெரிசலைக் குறைக்க உதவுகிறது. மஞ்சளில் உள்ள கலவை இயற்கையாகவே நுரையீரலை சுத்தப்படுத்துகிறது. இது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்குவதற்கும் உடலை நச்சுத்தன்மையாக்குவதற்கும் உதவுகிறது. நீங்கள் சாப்பிடும் அனைத்து உணவுகளிலும் சரியான வடிவத்தில் மஞ்சளை சேர்த்துக் கொள்ளவும்.

தேன்

தேன் ஒரு இயற்கை இனிப்பு பொருளாகும் மற்றும் சுவாச சிக்கல்களைக் குறைக்க உதவும் அதன் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகளுக்கு பிரபலமானது. இது சுவாசப் பாதையை சுத்தப்படுத்தவும், உங்கள் நுரையீரலின் ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்கவும் உதவுகிறது. வெதுவெதுப்பான நீரில் ஒரு ஸ்பூன் தேன் உங்கள் நுரையீரலை சுத்தப்படுத்த மிகவும் நன்மை பயக்கும். இது சளி மற்றும் இருமலைப் போக்க உதவுகிறது.

பூண்டு

பூண்டில் அல்லிசின் என்ற சக்திவாய்ந்த கலவை உள்ளது, இது ஒரு ஆண்டிபயாடிக் பொருளாக செயல்படுகிறது மற்றும் சுவாச நோய்த்தொற்றுகளை குணப்படுத்த உதவுகிறது. இது நெரிசல் மற்றும் மூச்சுத் திணறலைப் போக்க உதவுகிறது. இது வீக்கம் மற்றும் நுரையீரல் புற்றுநோயின் அபாயத்தை குறைக்க உதவுகிறது. ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு பூண்டு ஒரு அற்புதமான உணவாகும்.

க்ரீன் டீ

எடை இழப்பு முதல் வீக்கத்தைக் குறைப்பது வரை, கிரீன் டீ பல்வேறு ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. கிரீன் டீயை ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை உட்கொள்வது அனைத்து நுரையீரல் பிரச்சினையையும் குணப்படுத்துவதில் சிறந்தது.

ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள்

உங்கள் நுரையீரலை சுத்தம் செய்ய கார்போஹைட்ரேட்டுகள் குறைவாகவும் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகளில் அதிகமாகவும் உள்ள உணவைத் தேர்வு செய்யவும். அதிக ஆக்ஸிஜன் பயன்படுத்தப்படுகிறது மற்றும் கார்பன் டை ஆக்சைடு உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது.

நுரையீரலை சுத்தப்படுத்தும் பயிற்சிகள்

ஏரோபிக் பயிற்சிகள் செய்வது நுரையீரல் திறனை மேம்படுத்த உதவுகிறது. ஏரோபிக் பயிற்சிகளின் பொதுவான எடுத்துக்காட்டுகள் நடைபயிற்சி, சைக்கிள் ஓட்டுதல், ஓட்டம், நீச்சல், நடனம், டென்னிஸ் போன்றவை. உங்களுக்கு ஏதேனும் நுரையீரல் நோய் இருந்தால், ஏரோபிக் உடற்பயிற்சியைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு உங்கள் மருத்துவரை அணுகவும். உங்கள் நுரையீரல் திறனை அதிகரிக்க பிராணயாமா பயிற்சி செய்யுங்கள். மேலும் நுரையீரலை சுத்தம் செய்ய செடிகளை வீட்டில் வளர்க்கவும்.

Related Articles

Close